7 ตอบกลับ

บ้านนี้5เดือนแล้วเหมือนกันคะ แต่ไม่ค่อยรู้สึกว่าน้องดิ้น แม่ๆอย่าพึ่งกังวนนะคะหน้าท้องเราอาจจะหนา เพราะบ้านนี้ก็พึ่งรู้สึกว่าน้องดิ้นตอน5เดือน😅 น้องจะดิ้นแรงช่วงดึกๆคะแม่ลองสังเกตดูนะคะ

บ้านนี้รุ้สึกตั้งแต่4เดือนแล้วค่ะ

ถ้านเองไม่ดิ้นเลยก็แปลกค่ะ น้องอาจจะขยับตัวพลิกตัว แต่แม่ไม่รู้สึก เวลาเราอัลตร้าซาวด์เห็นน้องขยับตลอด แต่ไม่รู้สึกค่ะ เพราะบางทีน้องก็ขยับเบาๆ

เหมือนกันเลยค่ะ คิดว่าน้องดิ้นแต่อาจจะหน้าท้องหนาเลยยังไม่รู้สึก เวลาคุณหมอนัดอัลตร้าซาวน์ได้ยินเสียงหัวใจลูกเต้นก็แฮปปี้ละค่ะ 😀

ตอนนี้ท้องที่สามแล้ว ลูกมาดิ้นจริงจังจนเรารู้สึกได้ตอนเรา 6 เดือนทั้งสามท้อง เป็นเพราะเราอ้วนท้องหนาด้วยค่ะแม่ ไม่ต้องกังวลค่ะ

บ้านนี้ดิ้นดีมากเลยคะยิ่งตอนกินข้าวเสร็จดุ๊กดิ๊กๆเหมือนปลาว่ายน้ำเลย22วีคคะ

เหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้ท้องหนามารู้สึกลูกดิ้น6เดือนย่าง7เดือนค่ะ

บ้านนี้เช่นกันค่ะ เลยมาหาคุณหมอ เพื่อความสบายใจ