2 ตอบกลับ

บ้านนี้ให้นอนเปลให้หลับสนิทก่อนจ้าแล้วค่อยอุ้มออกจากเปล.ตอนนี้กลางวันนอนเปลกลางคืนนอนพื้นจ้า(กลางวันนอนปกตินะจ้ะพอหลัง5โมงเย็นไปแล้วนอนไม่ยอมนอนเปลเลยจ้า)งงเหมือนกัน..เอาลงเปลร้องอย่างเดียว.้กินนมแม่นะจ้ะนอนพื้นอ่ะจ้ะ..กินจนคอเอียงไปข้างนึงแล้ว

บ้านนี่ฝึกนอนค่ะ กลางวันนอนอู่ กลางคืนนอนเบาะที่นอนน้องค่ะ น้องนอนที่นอนมาตลอดเพิ่งจะนอนอู่ตอนน้อง 2 เดือน ตอนนี้จะ 3 แล้ว ค่อยๆฝึกๆอุ้มกล่อมนอนแล้วก็ค่อยๆวางที่นอนดูค่ะ