4 ตอบกลับ

ปกตินะคะ บ้านนี้ก็เป็นตอนคลอดน้อง3100 ก่อนออกจากรพ.เหลือ2700 หมอบอกปกตินะคะน้องยังปรับตัวเรื่องการกินไม่ได้กินบ้างไม่กินบ้าง พยายามป้อนนมให้น้องสม่ำเสมอค่ะ ทุก2-3ชม. เดี๋ยวน้ำหนักก็ขึ้นค่ะ

เดี๋ยวพอน้องดูดเก่ง กินเยอะขึ้น เดี๋ยวน้ำหนักก็ขึ้นค่ะ

แม่เน้น เนื้อ นม ไข่ และอื่นๆครบหมู่ค่ะ ตัวเรียกน้ำนมมี อินทผลัม หัวปลี เมนูแกงเลียง ไก่ผัดขิงค่ะ

บ้านนี้แรกเกิด3,715 กลับจากรพ.14วัน เหลือ 3,640 ไปหาหมอช่วงน้อง25วัน น้ำหนัก4,300

น้องกินนมแม่อย่างเดียวไหมคะ

นมแม่อย่างเดียวจ้า