67 ตอบกลับ

ขอบคุณทุกๆคอมเมนท์ที่ส่งกำลังใจมานะค่ะ🥰🥰 คลอดน้องเรียบร้อยดีค่ะแข็งแรงทั้งแม่และตัวเล็กค่ะ น้องหนัก3โล5ค่ะ ☺️☺️

ทำใจให้สบายเตรียมเจอหน้าเจ้าตัวน้อยเลยค่ะ ตอนผ่าไม่เจ็บไม่ปวดอะไรเลยค่ะรอลุ้นหน้าลูกอย่างเดียวค่ะสู้ๆ

ผ่าไม่เจ็บเลยค่ะ คลอดธรรมชาติคิดว่าน่าจะเจ็บกว่าเยอะเลย สุ้ๆนะค่ะ เราก็พึ่งผ่ามาได้6วันแล้ว

เหมือนกันเลยค่ะแม่ บ้านนี้ตั้งใจจะคลอดเอง อยู่ๆปวดถี่ทุก 7 นาที ตั้งแต่เที่ยงคืน ยันเที่ยงวัน ทรมานจนมาโดนยาเร่งคลอด เหมือนจะขาดใจให้ได้เลยค่ะ สุดท้ายปากมดลูกเปิดแค่ 3 เซน เลยขอผ่า คิดไปคิดถึง ถ้าผ่าตั้งแต่แรกน่าจะดี เจ็บซ้ำ2เลย

อดทนนะคะแม่ ขอให้แข็งแรงปลอดภัยทั้งแม่และเจ้าตัวเล็ก สิ่งที่มีค่าที่สุดในชีวิตเราเนอะ

ขอสอบถามหน่อยคะ. ท้องแรกทำไมถึงผ่าคลอดค่ะ แม่บ้านนี้อยากผ่าแต่หมอไม่ยอมค่ะ

ขอให้การผ่าคลอดผ่านไปได้ด้วยดีนะคะคุณแม่ ปลอดภัยแข็งแรงทั้งคู่นะคะ☺️❤️

อยากคลอดแล้วเหมือนกันดีใจด้วยนะจ๊ะขอให้ปลอดภัยทั้งแม่และลูกนะจ๊ะ♥️

สู้ๆนะคะ เจอหน้าลูกก็มีความสุขแล้วคะแม่ บ้านนี้อีก4เดือนเจอสาวน้อย😍

ยินดีล่วงหน้าด้วยเลยนะคะ ทุกอย่างจะราบรื่นผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ สู้ๆ

ยินดีด้วยค่ะ แต่แอบขนไปเยอะจัง เหมือนเราเรย สรุป ได้ใช้ชุดเดียว