13 ตอบกลับ

กล้วยน้ำว้า ค่ะ เดือนสุดท้าย ถ้าน้ำหนักลูกยังไม่ขึ้น หมอแนะนำให้โดฟ วันละ 2 ลูกเลยจร้าแม่ ไปตรวจครั้งต่อไป ก้อขึ้นมาจริงๆ

อาหารทุกอย่างคะ ทานน้อยแต่หมั่นทานบ่อยๆ น้ำหนักจะได้ลงที่ลูกมากกว่าลงที่แม่นะคะ ผลไม้ยามท้องว่าง&นม

ขอบคุนน่ะค๊าา 😊

ทานอาหารให้ครบ 5 หมู่นะคะ ถ้าอยากเพิ่มน้ำหนักให้ลูก แนะนำ กล้วยนมไข่ พยายามดื่มนมให้หลากหลายนะคะ 😁

ทานอาหารมีประโยชน์ค่ะ ทานอาหารที่น่อยง่ายคุณแม่จะได้ไม่ท้องอืดด้วย

โปรตีน เนื้อ นม ไข่ กล้วยคะ คลอดออกมาน้องหนัก3610กรัม

เนื้อสัตว์ค่ะ อาหารจำพวกโปรตีน ทานผักผลไม้ด้วยนะคะ

นม​ ไข่​ น้ำเต้าหู้​ ผลไม้ที่มีวิตามิน​ซี​สูง

ขอบคุนน่ะค่ะ 😊

VIP Member

กล้วยน้ำว้า ไข่ต้มเน้นไข่ขาว นมจืด นม

ไข่ต้ม กล้วย นม คะแม่

ของที่มีโปรตีนค่ะ

ขอบคุนค่ะ 😊