34 ตอบกลับ

บ้านนี้ขึ้นมา 3 โลค่ะ น้องตัวเล็กน่ารัก 2.6 โล อีก 2 อาทิตย์จะครบกำหนดคลอดแล้ว ไม่รู้จะหนักเพิ่มอีกกี่โล

แม่บ้านนี้ท้องไม่ค่อยใหญ่ แต่นนแม่ ขึ้นมา10โลค่ะ 8เดือนกว่าๆ กำหนดคลอด16 เมษา

29+6 จ้า ท้อง 2 ผู้ชายดิ้นเก่งมาก นน.ลูกตามเกณ์ฑ ค่ะ นน.แม่ขึ้นมา 7 กิโล ค่ะ

บำรุงตัวเองหรือทานยังไงบ้างคะ น้ำหนักขึ้นไม่เยอะแต่ลงลูกดีมากๆเลยค่ะ

กินยาตามที่หมอให้มา กินผักผลไม้เยอะๆๆ เน้นกับข้าว ฌปรตีน นม ไข่ ไม่เน้นข้าว แป้ง น้ำตาลค่ะ

แม่บำรุงยังไงค่ะ..บ้านนี้น้ำหนักไม่ขึ้นเลย..แอบกลัวน้องจะตัวเล็กค่ะ

ขอให้แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ♥️♥️♥️😘

VIP Member

ท้องใหญ่มากค่ะเห็นเส้นเลือดชัดเจนเลย ดีจังท้องไม่แตกเลยย

โดนว่าเหมือนกันเลย 555555 ให้คุมไม่งั้นอาจคลอดก่อนกำหนดนัดผ่า

ลุ้นกันไป ส่งใจช่วยๆๆกันนะจ๊ะ

ขนาดท้องพอๆกันเลยค่ะ กำลังจะ8เดือนเหมือนกัน😊

บ้านนี้กำหนดคลอด 17 พค น้ำหนักขึ้นมา 12โลค่ะ

VIP Member

ขอให้คลอดปลอดภัยทั้งคุณแม่คุณลูกค่ะ