4 ตอบกลับ

VIP Member

งดใช้ทิชชู่เปียกค่ะแม่ แนะนำ สำลีชุปน้ำสะอาดเช็ดอึ ไม่งั้นก้อล้างก้นน้อง ซับให้แห้ง อย่าให้อับชื้น ค่อยใส่เพิส หรือใส่ผ้าอ้อมไปก่อนค่ะ แผลหายค่อยใส่เพิส ลองวิธีนี้ดูถ้าไม่หายค่อยใช้ยาทาดูค่ะ

ทิชชู่เปียกบางยี่ห้อแข็งค่ะ แนะนำใช้สำลีชุบน้ำ แต่ถ้ามีแผลแล้วแนะนำว่าถ้าอึพาน้องไปล้างเลยค่ะลดการเสียดสีที่ผิวหนัง กับทาบีแพนเทนได้ค่ะ

งดทาแป้งก่อนนะคะ อาจทำให้เกิดการเสียดสี ใช้บีเพนเทนทาแทน งดแพมเพิส ใส่ผ้าอ้อมก่อน

VIP Member

เราใช้ตัวนี้..ดีมากๆๆเลย

ขอบคุณค่ะ เราสั่งตามที่แนะนำมาทาบางๆก่อนใส่แพมเพิส ตอนนี้หายแล้วค่ะ