42 ตอบกลับ

ที่บ้านก้อเป็นค่ะ น้องถ่ายบ่อย ต้องรีบเปลี่ยนแพมเพริด์ค่ะ อย่าปล่อยไว้นานค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

น้องบ้านนี้เป้นเยอะเลยคะทายาอะไรกะไม่หายเลยทาวาสลีน ตอนนี้หายละคะ

หลังจากที่เราทำความสะอาดก้นน้องแล้วซับให้แห้งทาด้วยครีมบีแพนเธน

ทาบีเพนเทนค่ะ ช่วยได้ มันอับชื้น ปล่อยโล่งๆบ้าง อย่าใส่แพมเพิสตลอด

ใช้น้ำล้างก้นน้องแทนการเช็ดก่อนนะค่ะยิ่งเช็ดก้นยิ่งแดง

ถ่ายบ่อย ฉี่บ่อย แล้วทำความสะอาดไม่แห้งสนิท ทำให้อับชื้นค่ะ

ใช่เลยค่ะ เลยอับชื้น

เกี่ยวกับแพ้แพมเพิสรึป่าวค่ะ หรือไม่ก็เกิดจากการอับชื้น

น่าจะทิชชู่เปียกค่ะ ลองหยุดใช้แล้วสังเกตุดูค่ะ

ใช้วาสลีนทาบริเวณที่เป็นก่อนใส่แพมเพิสค่ะ

อาจจะแพ้แพมเพิสครีมอาบน้ำหรือทิชชูเปียกค่ะ