คลอดก่อนกำหนด 34 วีค

ก่อนหน้านี้ประมาณสัปดาห์กว่าๆปวดท้อง ไปหาหมอกินยาระงับคลอดมาแล้ว เมื่อคืนตี3 ลุกจะเข้าห้องน้ำอยู่ๆก็มีน้ำไหลออกมาจากช่องคลอด ตอนแรกคิดว่ากลั้นฉี่ไม่อยู่ แต่ขยับอีกก็ไหลอีก เป็นทางจนไปถึงห้องน้ำคิดว่าน้ำเดินแน่ๆ ให้แฟนพาไปรพ. สรุปปามดลูกเปิด2เซน ฉีดยากระตุ้นปอดได้แค่ 1 เข็ม ตี 5 ปวดท้องปั้นทุกๆ5นาที จนปากมดลูกเปิด 8เซน 6โมงเช้า เข้าห้องคลอด คลลอดเองธรรมชาติ ลูกน้ำหนักเพียง 1980 กรัม มีภาวะเลือดเข้มข้นเกินไป และหอบมีหยุดหายใจต้องใส่เครื่องช่วยหายใจและถ่ายเลือด ตอนนี้อยู่ห้อง ICU ยังไม่ได้เห็นหน้าลูกเลย เห็นแค่หมอพยาบาลรอบเตียงลูกน้ำตาก็กลั้นไม่อยู่ สงสารลูกจับใจ ขอให้ลูกแม่แข็งแรงปลอดภัยนะลูก ขอให้หมอเก่งๆดูแลลูกแม่ให้แข็งแรงเร็วๆ #คลอดก่อนกำหนด

26 ตอบกลับ

ของให้น้องแข็งแรงหายไวๆนะคะแม่ สู้ๆค่ะแม่

ขอให้คุณแม่และน้องแข็งแรงไวๆคะ สู้ๆนะคะ

ขอให้เเม่เเละน้องเเข็งเเรงๆ หายใวนะค่ะ

ขอให้น้องปลอดภัย สุขภาพแข็งแรงไวนะค่ะ

ขอให้น้องปลอดภัยแข็งแรงเร็วๆนะค่ะแม่

ขอให้หายไว้ตะได้กลับบ้านพร้อมแม่นะคะ

Super Mum

ขอให้น้องแข็งแรงไวๆ และปลอดภัยนะคะ

ขอให้น้องแข็งแรงนะคะแม่ สู้ๆนะคะ💗

ขอให้น้องแข็งเเรงหายไวๆนะคะ💖✌🏻

TapFluencer

น้องต้องแข็งแรงและปลอดภัยนะคะ