6 ตอบกลับ

ช่วง3 เดือนขึ้นเป็นปกติค่ะ ที่ลูกจะหลับๆตื่นๆ ต่างจาก2เดือนแรกที่จะใช้เวลาส่วนใหญ่นอน ช่วงนี้พาเดินเล่น เข็นรถเล่นตามบ้าน ซักพักเดี๋ยวก็หลับไปเองค่ะ ยิ่งหลายเดือนเข้า ก็ยิ่งมีเวลาเล่นนานกว่าเดิม เด็กบางคน เล่นตอนกลางวัน นอนตอนกลางคืน เด็กบางคน เล่นทั้งกลางวันกลางคืน หลับๆตื่นๆ แต่ถ้าลูกทำท่ายกขาทีบขาสูง หรือบิด อาจจะเกิดจากการที่กินนมเยอะไป แน่น นอนไม่หลับ หลังกินนม แนะนำแม่อุ้มชันซัก30นาที หรืออุ้มเรอ ค่ะ ลองสังเกตุดูนะคะว่า ลูกอึดอัดหรือแค่อยากจะตื่นมาดูสิ่งของ เพราะน้องมองเห็นแล้ว

ดีขึ้นค่ะแม่เเต่ก็มีตื่นถี่ๆกินนมน้อยเลยตื่นบ่อย

เหมือนกันเลยคะตอนนี้น้อง3เดือน9วัน คว่ำเองได้แล้วนอนยากมากคะ หลับแล้วก็พลิกตัวจะคว่ำอย่างเดียวเลย

เผลอไม่ได้เลยจริงๆ55555

ตามด้วยค่ะ พอเข้า3เดือนการนอนเปลี่ยนเลย อิแม่อยากให้หลับยาวๆอีกค่ะ😂😂😂

ยากมากเลยค่ะอยากให้หลับยาวๆเหมือนกัน55555

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ รู้สึกตัวจะคว่ำตลอด หมุนเป็นนาฬิกาเลย

จิงค่ะ

เอาหมอนกั้นหน้า-หลังไว่เลยค่ะแม่

ต้องกั้นเลยค่ะจะคว่ำตลอดเลย

กินนมแล้วจับเรอก่อนเอานอน

ดีขึ้นค่ะเเต่ยังมีตื่นถี่อยู่บ้าง