10 ตอบกลับ

ก่อนท้องหนัก42พอเข้าเดือน7ชั่งได้50.9 พอเข้าเดือนที่8ไม่ขึ้นอีกเลย50เท่าเดิมก็กินเหมือนทุกเดือยที่ผ่านนะคะ ไม่ขึ้นเหมือนกัน

เป็นเหมือนกันค่ะ ก่อนท้องหนัก 52 ตอน8เดือนหนัก 66.5 ตอนนี้ 37+5 เหลือ 66 ค่ะ

ก่อนท้องเราน้ำหนัก68นะค่ะปกติน้ำหนักจะ70แต่แพ้ท้องน้ำหนักเรยลงตอนนี้น้ำหนัก73เองค่ะแต่ตัวเล็กสมบูนแข็งแรงนะค่ะ

น้ำหนักแม่ลงทุกรอบที่หมอนัดค่ะ แต่น้ำหนักลูกเกินนิดหน่อย ตอนนี้8เดือนแล้วค่ะ น้ำหนักแม่คงที่ กินลงลูกหมด😂

บ้านนี้ต้นเดือนพบหมอ61พอเมื่อวานพบหมออีกครั้ง63.8หมอสั่งห้ามทานแป้งเยอะแล้วค่ะสองอาทิตขึ้นแบบพรวดพลาดเลย😅

ก่อนท้อง นน.52 พอท้องได้ 6 เดือน นน.64 จนถึง 8 เดือนก็ยังไม่ขึ้นค่ะ แต่พออัลตร้าซาวด์ นน.น้องตามเกณฑ์ดีค่ะ

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ..ก้อ65 เดือนนี้ก้อ65 ไม่ขึ้นเลยกังวนกัวน้องจะน้ำหนักน้อย😔

เป็นเหมือนกันเลยค่ะแม่ กินน้อยลงนิดนึง แต่เดือนนี้ไม่ขึ้นเลยสักโล

เหมือนกันเลยค่ะ แทบไม่ขึ้นเลย หาหมอ2สัปดาห์ครั้ง ขึ้นมา0.10กก.เอง

VIP Member

ปกติค่ะ ไม่ต้องกังวล แค่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ปกติดีก็พอค่ะ

เหมือนกันเลยคะ