8 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ผ่านจุดนั้นมาได้เพราะการทำสมาธิและไปนั่งรถเล่นและอยู่กับธรรมชาติฟังเสียงน้ำตกแบะอยู่ในที่อากาศถ่ายเทคะ 🤱แม่เป็นแพนิคด้วยนะคะก่อนท้อง

โห้ ออกไปข้างนอกไม่ได้เลยค่ะ ตาลายเหมือนคนวินยุตลอด

เป็นเลือดจางมั้ยคะ ตอนตรวจเลือดหมอบอกเป็นเลือดจาง พึ่งมารู้ตอนท้องนี้แหละค่ะ 23w แล้วเหนื่อยมาก เดินยังเหนื่อย กวาดถูบ้านก็เหนื่อยแล้วค่ะ

ทั้งเหนื่อย ทั้งหายใจไม่อิ่มเนอะแม่

34 w หายใจแทบไม่โล่ง ส่วนตัวต้องหายใจลึกๆทางปากช่วยแบบให้เต็มปอดค่ะ พอช่วยได้บ้าง

ปรับเปลี่ยนท่าทาง การนั่ง นอนคะ คนท้องหายใจเหนื่อย หายใจลำบาก เป็นเรื่องปกติ

ปกติของคนท้องค่ะแม่ทางนี้นอนเฉยๆยังหอบค่ะ😂💕💕

เป็นเหมือนกันค่ะ ยาดมนี่ขาดไม่ได้เลย

พกยาดม ตลอดค่ะบ้านนี้

เป่นเหมือนกันค่ะแม่