28 ตอบกลับ

VIP Member

ใช่จ้า หมอจะให้ขึ้นได้ไม่เกินเดือนละ2โล เดือนมกราบ้านนี้ขึ้นมาทีเดียว3.4โล โดนคุณหมอดุเลยค่ะ หมอเค้ากลัวเป็นเบาหวานค่ะ แล้วก้น้ำหนักจะอยู่ที่แม่หมดเลยด้วย ตอนนี้28วีคขึ้นมาทั้งหมด10โลค่ะ

6 เดือนขึ้นมา 10 โลแต่มาขึ้นตอนเดือนที่5กับ6 เพราะเดือนที่1-4แพ้ท้องกินอะไรไม่ได้ เดือนหน้าเลยโดนกลืนน้ำตาลตรวจเบาหวานเลย😂😂

ท้องจนคลอดขึ้นมา6โลค่ะ ฝังยาคุมไหมคะคุมได้ระยะยาวแต่อาจจะมีผลข้างเคียง ของเราประจำเดือนไม่มาเลยค่ะ

ของเรายังไม่ขึ็นเลยจ้าาา​ ก่อนท้อง75 ตอนนี้ท้องได้23สัปดาห์​แล้วหนัก71แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์จ้าา😅😅😅

5เดือน​น้ำหนัก​6โล กว่าจะคลอดไม่รู้​น้ำหนักจะเพิ่มอีกเท่าไหร่​กัน​ แต่ขอให้น้องแข็งแรง​แม่ก็ยอม

เราก่อนท้อง 50-51 ตอนนี้ได้ 4 เดือน 59 กก. ขึ้นเร็วจนตกใจ อาจจะเป็นเพราะเรากินเยอะเองด้วย

ของเรา 22วีค ก่อนท้อง 51 ตอนนี้ 51.5 ค่ะ ช่วงด่อนแพ้หนัก น้ำกนักลดไปเยอะ

บ้านนี้ 32wขึ้นมา7โลค่ะ นน.ลูกเกินเกณฑ์ไปนิดนึงแต่หมอบอกกำลังดี

ก่อนท้อง 44 ตอนนี้ 4 เดือนแล้ว น้ำหนัก 41 เองจ้า ลดไม่ขึ้นเลย 😓

เราท้อง7เดือน นน.ขึ้นมา20 กก.เลยค่ะแต่หมอก็ไม่เห็นว่าไรนะ