51 ตอบกลับ

บ้านนี้น้ำหนักขึ้นช้าเหมือนกันค่ะแม่ แต่น้องน้ำหนักเกินเกณฑ์555555 อย่ากังวลเลยค่ะแม่

ไตรมาสแรกๆก็แอบดีใจค่ะแม่เพราะน้ำหนักไม่ขึ้นเลยแต่พอปลายไตรมาส2พุ่งแรงมากค่ะ 😅😅😅

16วีค5วันแล้ว น้ำหนักยังไม่ขึ้นสักขีดเลยจ้า แต่น้ำหนักลูกเกินเกณฑ์ไปเท่าตัวแล้ว

12 วีคเหมือนกัน น้ำหนักลงมา 4 โลแล้วค่ะ กินได้น้อย แพ้พอควร น้ำหนักลูกตามเกณฑ์

ทางนี้ก็ไม่ขึ้นค่ะตอนท้อง77ตอนนี้4เดือนก็77จ้าเห็นคนเขาบอกว่านะจะกินลงลูก

นี่8เดือนนำ้หนักยังเท่าเดิมค่ะ แต่หมอบอกนำ้หนักลูกตามเกณฑ์ปกติ

เป็นเหมือนกันค่ะก่อนท้อง88.5ตอนนี้ท้องได้20 w น้ำหนักตอนนี้86เองค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะ นน เราขึ้นตอน16วีค หลังจากนั้นก็ขึ้นเดือนละโล โลกว่าค่ะ

ของเรา 3 เดือนแรกก้ไม่ขึ้นค่ะ ผมอบอกดูนน ลูกพ ไม่ต้องสน นน แม่

น้ำหนักจะขึ้นเองหลัง4 เดือนจร้า ตอนนี้เรา 18w ขึ้นมา 1.2 โล แล้ว