5 ตอบกลับ

สูงมากแม่ เสี่ยงครรภ์เป็นพิษได้ด้วย!! เราขอแนะนำนะคะ >> ผลไม้ที่ทานได้ แอปเปิ้ลเขียว,แดง แก้วมังกร ฝรั่ง ส้ม มะละกอสุก กล้วยน้ำว้า (ทานในปริมาณที่เหมาะสม ไม่มากเกินไปเพราะผลไม้ทุกชนิดให้ความหวานด้วยตัวของเค้าเองอยู่แล้ว ... ส่วนน้ำดื่ม แนะนำ ต้มน้ำใบเตยไม่ใส่น้ำตาล ดื่มแทนน้ำเปล่าทุกวัน จะดื่มแบบเย็นหรือร้อนได้หมด ใบเตยจะช่วยลดน้ำตาลในเลือดได้ อย่าดื่มก่อนนอนเยอะเพราะจะทำให้ฉี่บ่อยเกินไป **ขนมก็ทานได้ แต่ควรทานแต่พอๆดี ไอศรีม เดือนละ 2 ครั้งพอหายอยาก น้ำหวานก็เช่นกัน** น้ำหนักจะได้ไม่เพิ่มเยอะและไม่เสี่ยงเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์คะ

สู้ๆ นะคะ อย่าลืมทานอาหารที่มีประโยชน์ด้วยนะคะ แม่จะได้ไม่เสี่ยงเป็นเบาหวาน ส่วนตัวลูกน้อยก็ได้รับสารอาหารไปด้วย ❤️

ก่อนไปตรวจงดน้ำอาหารทุกอย่าง น้ำก็ห้ามดื่ม ถ้าตรวจแล้วน้ำตาลยังขึ้น ต้มน้ำใบเตยกินแทนน้ำเปล่าคะ ไม่เป็นนะคะมีคนเล่าให้ฟัง

ต้มนำ้ใบเตยแบบไม่ใส่นำ้ตาลกินช่วยได้ค่ะตอนนี้เราก็ต้มกินยุ่และก็ไม่ค่อยกินของหวาน

กินแบบเย็นหรืออุ่นคะ

ปกติแม่กินอะไรบ้างคะ

ลดของหวานค่ะ