สอบถามหน่อยครับ 🙏👶🏻 วันเริ่มมีประจำเดือนครั้งสุดท้าย 12/4/65 ตรวจวันที่ 13/5/65 ขึ้น1ขีด แล้วมา 17/5/65 (ถัดมา4วัน) ขึ้น2ขีด🥰

ก็เลยไปซาวด์ที่คลินิก หมอบอกว่ายังไม่เจอถุงตั้งครรภ์ อาจเป็นเพราะครรภ์ยังอ่อน วันนั้นเลยให้ภรรยาไปตรวจเลือด ได้ค่า hcg 209.2 mlU หมอบอกว่าตั้งครรภ์ครับ ตอนนี้เลยอยากทราบว่าครรภ์ของภรรยานับได้กี่วีคกี่วันแล้วครับ แล้วจะเจอถุงตั้งครรภ์ที่วีคไหนครับ เครียดและกังวลมากๆครับ (มือใหม่อยากมีมากๆครับ) กลัวท้องลมครับ 🥲 แต่ภรรยามีอาการปวดท้องเหมือนมดลูกขยาย ปัสสาวะบ่อย อ่อนเพลียด้วยครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #นับได้กี่วีค 🙏

11 ตอบกลับ

น่าจะ2-3วีคที่ตรวจเจอเองคะ แต่กว่าจัเจอถุงตั้งครรภ์ ก็ประมาน7-8ขึ้นไปคะ บ้างคนซาวแบบข้างนอกไม่เจอคะ ต้องใช่เครื่องซาวสอดเข้าไปในมดลูกถึงจะเห็นคะในระยะ7-8นะคะ น้องยังเล็กมากคะ ใจเย็นๆคะ บำรุงแม่ไปก่อนกินโพลิกทุกวันคะ

ขอบคุณมากๆนะครับ สิ้นเดือนนี้หมอนัดไปซาวด์อีกรอบครับผม 🙏☺️

ของเรา ปจด.ครั้งสุดท้าย 14 เม.ย ตรวจเจอวันที่ 17 พ.ค.เหมือนกันค่ะ ไปหาหมอ 19 พ.ค.อัลตราซาวก็ยังไม่เจอถุงตั้งครรภ์หมอนัดอีก 28 พ.ค.ค่ะ ท้องนี้ท้องที่ 4 มีลูก1 คนเคยแท้ง1 ท้องลม1 ยังรู้สึกกลัวและกังวลเหมือนเดิมค่ะ

ขอให้ได้รับข่าวดีนะครับคุณแม่ เอาใจช่วยครับ ☺️🙏

ประจำเดือนมาครั้งสุดท้ายวันเดียวกันเลยค่ะ และตรวจดูวันที่ 17 ที่ผ่านมาเหมือนกัน พึ่งไปฝากท้องมาเมื่อวาน ตอนแรกหมอบอกเป็นไปไม่ได้ หมอก็เลยตรวจดูแต่ไม่ได้ซาวด์นะคะ หมอบอก 5 w แล้วค่ะ

ขอบคุณครับผม 🙏 ยินดีด้วยนะครับ ☺️

VIP Member

5w 3d ค่ะ เดี๋ยวก็เจอถุงตั้งครรภ์นะคะ ใจเย็นๆน๊า ท้องยังอ่อนมากจริงๆ ไปหาหมอคราวหน้าน่าจะเจอแล้วค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยครับ 🙏หมอนัดสิ้นเดือนนี้ครับ☺️

เหมือนกันเลยประจำเดือนครั้งสุดท้าย3เมษาไปตรวจเมื่อวานไม่เจอถุงตั้งครรภ์หมอนัดอีก2อาทิตย์

ของแม่บ้านนี้6wก็เจอน้องแล้วนะคะหมอบอกน้องมีเสียงหัวใจเต้นแล้วด้วย

6w5dค่ะแม่

ใช้ค่ะท้องยังอ่อนอยู่ตอนถึง8สัปดาถึงจะเห็นค่ะ

สบายใจขึ้นมาเยอะเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ 🙏☺️

beta hcgเรา 3,100 จะเห็นถุงตั้งครรภ์แล้วหรือยัง

เราเจอตอน6วีค6วันค่ะเจอถุงและหัวใจค่ะ

เดี๋ยวได้เจอค่ะใจเย็นๆนะคะตอนแรกหนูเองก็กังวลตอนนี้เดือนหน้าก็คลอดแล้วค่ะ

มีอาการเป็นอย่างไรบ้าง

ปวดท้องคล้าย ปจด ง่วงเพลีย เบื่ออาหาร เริ่มมีอาการปวดหลัง และหนาวครับ