34 ตอบกลับ

ระวังเบาหวานค่ะ ตอนท้องเราก็กินทุกวันค่ะ ถึงขั้นติดเลยแหละ แต่จะสั่งหวานน้อย ตรวจน้ำตาลปกติ ไม่เป็นเบาหวานค่ะ น้องออกมาปกติ น้ำหนักตามเกณฑ์ อารมณ์ดีค่ะ ส่วนเรื่องคาเฟอีน ตอนท้องทานได้ทั้งหมดนะคะ ไม่ว่าจะชา กาแฟ โกโก้ แต่ไม่ควรเกินวันละ 200 มล. หรือประมาณ 1 แก้วค่ะ

นี้ทั้งโกโก้ทั้งน้ำอัดลมของหวานไรมาหมดมันอยากมากๆ แต่ก็ต้องระวังอ่ะเนอะ แต่น้องคลอดออกมาสมบูรณ์ปลอดภัยอีแม่ก็โล่งใจน้ำหนักลูก3,244จ้า

บ้านนี้กินอาทิตย์ละ2ครั้ง สั่งไม่หวานเข้มข้นโกโก้ บอกได้คำเดียวไม่เป็นเบาหวานค่ะแม่แต่ลูกคงไม่ดำหรอกแต่อาจดำเพราะพ่อผิวดำค่ะ😂

VIP Member

เราก็กินทุกวันค่ะ แต่จะสั่งแบบไม่หวานตลอด เพราะปกติไม่ชอบกินหวานอยู่แล้ว นี้ทั้งหมอห้ามด้วยเพราะเสี่ยงเบาหวานขณะตั้งครรภ์ค่ะ

ท้อง9เดือน รู้สึกอยากกินอะไรที่เป็นโกโก้ช้อคโกแลตงี้ คือต้องกินทุกวันเช่น ขนม บราวนี่ น้ำปั้น คือติดมากดหมือนกัน

บ้านนี้ก้กินบ่อยค่ะ แถบจะไม่กินน้ำอย่างอื่นเลยเวลาไปซื้อน้ำ อา.นึงกินเกิน3-4ครั้ง จนแฟนกลัวลูกจะดำเหมือนโกโก้

บ้านนี้ก็กินนทุกวันคะ กินยันวันไปคลอด น้องออกมาปกติดีคะ กินได้แต่ไม่ควรกินเยอะคะ วันละแก้ว

บ้านนี้ก็กินคะช่วงไตรมาสที่สามกินอาทิดละสามครั้งอยากกินก้อต้องอดใจคะกลัวเบาหวาน

เบาได้เบานะแม่นํ้าตาลความหวาน ทานได้แหละแต่ระวังเบาหวานนิดนึงนะคะ

บ้านนี้กินของหวานทุกวันเลยค่ะ😂😂😂😂 กินเยอะกว่าตอนไม่ท้องอีก55555