7 ตอบกลับ

ของเรานะคะ - ไข่ต้ม เจียว ดาว ตุ๋น - กล้วยทุกชนิดทุกอย่าง ทั้งสุก ทั้งอบ ทั้งทอด(อันนี้ไม่ดีนะคะ แต่เราอดไม่ไหว 😅) - นมวัว นมอัลมอน - หมู ไก่ ปลา เนื้อ - ขนมหวาน น้ำหวาน กินมากกว่าตอนท้อง เพิ่งมากินบ้างตอน6-7เดือน (อันนี้ก็ไม่ดีค่ะ) นน.เราขึ้น10โล ไม่เป็นเบาหวาน ตอน32วีค ลูกนน.2500กรัม หมอบอกค่อนข้างใหญ่ นอกจากอาหารเราคิดว่าการออกกำลังกาย กับพื้นฐานตัวเราด้วยค่ะ เรากับสามีตัวสูงทั้งคุ่ น่าจะมีผลต่อลูกด้วย

เหมือนเราเลยแม่ กล้วยนี่ชอบมาก จะปิ้ง จะทอดก็มาเถอะ รู้ว่าไม่ดีแต่อดไม่ได้จริงๆ55555

เราโดนสั่งเพิ่ม นน น้องเหมือนกันค่ะ หมอสั่งเน้น กิน เนื้อ ไข่ นม ไม่กินพวกอาหารแปรรูปเลยค่ะ กินไข่ดาว ไข่เจียว วันนึงหลายฟองค่ะ นมวันละ2กล่อง ไปล่าสุด นน น้องตามเกณฑ์ ปกติค่ะ

กล้วย นม ไข่ เนื้อสัตว์ ค่ะ ส่วนตัว กินกล้วยทีกินเยอะค่ะชอบกินกล้วยอยู่แล้ว ไข่ก็แทบทุกวัน ซาวไปล่าสุด 29+5 หนัก1397กรัมไปแล้วค่ะ พรุ่งนี้หมอนัดอีก นน.แม่ขึ้นมา8โลค่ะ

อัพเดตค่ะซาวเมื่อวาน30+5 หนัก 1,522g. น่าจะเป็นเพราะกล้วย เพราะแม่กินกล้วยบ่อยมากค่ะกินละเกือบหวี555

บ้านนี้ทานโปรตีนพืช7-11 ค่ะ วันละ1-2ขวด เพราะไม่ชอบกินไข่เท่าไหร่ และทีสำคัญคือยาบำรุงที่หมอให้อย่าขาดเลยย จาก30wks-33wk sน้ำหนักน้องขึ้นมา750g

ลองเน้นทาน นมโปรตีนในเซเว่น ไข่ต้ม เนื้อสัตว์ ไหมคะแม่ ตัวนมโปรตีนเห็นเขาว่ากันว่าน้ำหนักลงลูกดีค่ะ

ลองทานจมูกข้าวไรซ์เบอรี่กับนมแพะดูค่ะ ส่วนตัวทานตั้งแต่รู้ว่าตั้งครรภ์น้ำหนักลงลูกดีมากค่ะ

ของเราทานทุกอย่าง กล้วย นม ไข่ 28+3 W น.น น้อง 1,336