22 ตอบกลับ

แม่ลองดูข่าวนี้ค่ะ บางคนชอบกินอาหารดิบ โชคดีแล้วไม่เป็นไร แต่ บางคนก็ไม่ ถ้าให้ปลอดภัยแบบชัวร์ๆ ควรปรุงสุกก่อนทานเท่านั้นค่ะ สุดสยอง สาวท้อง 8 เดือน คลื่นไส้ไปหาหมอ ก่อนอาเจียนออกมาเป็นสิ่งนี้ | Thaiger | LINE TODAY https://liff.line.me/1454988218-NjbXbq18/v2/article/GgyyrNy?utm_source=lineshare.

เค้ากินค่ะ กินให้หายอยากเฉยๆ กระปุกนึงก็กินกับคนที่บ้านไม่ได้ทานคนเดียวหมดค่ะ ส้มตำปลาร้าก็กิน พอถึงช่วงนึงเดี๋ยวก็ไม่อยากกินเองค่ะ กินจุ๊บจิ๊บเอาค่ะแม่😂😂😂

ขอบคุณค่ะ

กินได้ค่ะเเม่เเต่ต้องสุกจริงๆ สุกเเบบ100%ไปเลยค่ะ บ้านนี้ก็กิน กินตอนไปกินชาบู บุฟเฟต์อย่างงี้ค่ะ

กินได้ค่ะ เเต่เเม่ต้องระวังนะคะ บ้านนี้อดใจไม่ไหวพอกินเเล้วท้องเสียเข็ดไม่กล้ากินอีกเลยค่ะ

บางคนอาจบอกทานได้ แต่เพื่อตัวน้อย เลี่ยงดีกว่านะคะ บ้านนี้ไม่แตะเลย ทั้งที่ก่อนท้องชอบทานมาก

แล้วพวกอาหารทะเลกินได้มั้ยคะ พวกหอย ปู ปลา กุ้ง หมึก แต่ทำสุกแล้ว แบบนี้กินได้มั้ยคะ

กินได้ค่ะ

บ้านนี้ก็อยากจ๊ะอยากกินมากๆเลยแต่ว่า หลีกเลี่ยงไม่กินค่ะเป็นห่วงตัวเล็กในท้อง

ของหมักดองของดิบ ไม่ควรทานระหว่างท้องนะคะ ถ้าติดเชื้อท้องเสียเรื่องใหญ่

คนท้องกินได้ทุกอย่างค่ะ เซ็นเซ็นของดอง หมัดแอลกอฮอล แต่แค่กินพอประมาณ

ของดิบควรเลี่ยงตลอดการตั้งครรภ์ค่ะ กินแบบสุกได้