13 ตอบกลับ

กินได้ตั้งแต่รู้ว่าท้องค่ะ แต่ในปริมาณที่เหมาะสมคือวันละ1ลูก เว้นเสียแต่ว่าคุณหมอห้ามกินเพราะเสี่ยงแท้งคุกคาม บ้านนี้ก็กินตลอดค่ะวันละลูกแช่เย็นๆชื่นใจ

มะพร้าว ตามการแพทย์แล้ว คนท้องทานได้ตามปกติจ้าาา แต่บางคนทานแล้วปวดท้อง บางคนทานแล้วปกติดี ถ้าไม่สบายใจ ลองเริ่มจากน้อยๆก่อนจ้า

VIP Member

กินได้ตั้งแต่เริ่มตั้งครรภ์เลยคะแต่ต้องอยู่ในปริมาณที่เหมาะไม่เบอะเกินไปเพราะในน้ำมะพร้าวมีน้ำตาลและฮอร์โมนค่อนข้างเยอะคะ

บ้านนี้กินตั้งแต่ท้องอ่อนๆเลยค่ะไม่รู้เหมือนกันว่าเขาห้ามอะไรแต่กินแล้วปกติดีค่ะตอนนี้7 เดือนแล้วยังกินเรื่อยๆค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ

เราเพิ่งเริ่มกิน วันละ1 ลูก ตอนนี้6เดือนแล้ว แต่แม่เราบอกให้กินแต่น้ำนะ เพราะเนื้อยิ่งทำให้ไขลูกเยอะจ้า

มีคนแก่เคยบอกถ้าท้องอ่อนๆอยู่อย่าเพิ่งกินค่ะ รอให้ 3 เดือนไปก่อนแล้วค่อยกินนะคะ ก็เลยเชื่อตามนั้นค่ะ

บ้านนี้หมอบอกถ้าไม่อยาก ก็ไม่ต้องกิน น้ำตาลเยอะจ้า ให้กินผลไม้น้ำตาลน้อยๆ ดีกว่า

บ้านนี้กินตั้งเเต่3เดือนจนถึง8เดือนเลย กินทุกวัน ชอบมาก 6555

VIP Member

กินได้ตามปกติค่ะ แต่กินมากไม่ดีน้ำตาลสูง

บ้านนี้เริ่มกินตอน7เดือนค่ะ