181 ตอบกลับ

แม่ต้องใจเยนน่ะแม่ไห้เวลาเคาหน่อยน้องเคาต้องค่อยเปนค่อยใปอย่าใปรีบเคาเพราะเคายังเลกเด่งงึกไปเรื่อย ท่าไห้ดีแม่นวดกะตุ้นปากเคาน่ะจะมีนักโภชนาการมาสอนเด่วเคาก้อเปนบ้านนี้ดุดไม่เปนเรยแม่ต้องค่อยฝึกดุดฝึกกลินฝึกหายใจกว่าจะสัมพันกันได้14 วันยุว รพ. ยางทีดุดไปเจียวใปเหนื่อยใปค่ะ. ให้เวลาเคาหน่อยร่ะค่ะคุนแม่อย่าท้อสุ้ๆๆค่ะ

อดทนนะค่ะคุณแม่ ให้น้องเขามีอายุที่แข็งแรงกว่านี้อีกนิด อายุครรภ์น้องอาจจะยังไม่ถึงเวลาเข้าเต้าก็ได้ค่ะแม่ ให้เวลาน้องอีกสักนิดนะค่ะ สู้เพื่อเจ้าตัวน้อย เป็นกำลังใจให้ค่ะ

สู้ๆนะค่ะ แม่บ้านนี้ก็คลอดก่อนกำหนดเหมือนกันๆ ลูกไม่เอาอะไรสักอย่างๆได้นอนโรงพยาบาลตอนนี้ยังไม่ออกจากโรงพยาบาลเลยค่ะเข้าเยื่ยมก็ไม่ได้ค่ะๆสงสารลูกเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ก็กังวลมากค่ะใส่สายช่วยทางจมูกจนตอนนี้3เดือนครึ่งขี้เกียจดูดมาก​ แม่กลุ้มมาก​ ไม่รู้จะต้องใส่ไปนานแค่ไหน​ ขึ้นอยู่กับลูกมากตอนนี้

สู้ๆนะแม่ ของเราคลอดมาน้องต้องอยู่โรงพยาบาล10วัน เราก็ต้องอยู่เฝ้า เครียดร้องไห้ แต่ต้องสู้ค่ะ เราสู้ลูกก็จะสู้ค่ะ

สู้ๆนะค่ะ... เป็นกำลังใจให้ ขนาดเราแค่ลูกตัวเหลืองอบวันเดียวเรายังร้องไห้เลย สงสารลูกที่ต้องปิดตา เจาะเลือด

เราก้อเคยอยู่กับสถานะการแบบนี้มันท้อมากเลยสงสารลูกด้วยแต่เราก้อผ่านมาได้ตอนนี้น้องอายุ10ขวบแล้วค่ะ

คุณแม่ อย่าท้อนะค้ะเป็นกำลังใจ ให้คุณแม่สู้ๆ ให้น้องปนับตัวสักพัก เดี๋ยวน้องหิงก็ยอมเข้าเต้าค่ะ

สู้ๆนะคะเดียวน้องจะแข็งปลอดภัยและดูดนมได้ปกติเป็นกำลังใจให้น้องและแม่ได้กลับบ้านเร็วๆนะคะ

VIP Member

สู้ๆค่ะ มองหน้าน้องไว้ นั้นละค่าความสุขและกำลังใจของเรา อดทนอีกนิดค่ะเดียวทุกอย่างจะดีขึ้น