2 ตอบกลับ

VIP Member

ผ่านมา1อาทิตย์เนี่ยคือ ผ่านกำหนดเป็นเมนเดิม หรือผ่านการกินยาคุมฉุกเฉิน+ยาคุมปกติ 1อาทิตย์คะ ถ้าผ่านกำหนดเป็นเมนเดิมมา1อาทิตย์ ถ้าสงสัยก็ตรวจได้เลยค่ะ แต่ถ้าผ่านการกินยาคุมฉุกเฉิน+ยาคุมปกติ เมนยังไม่มาหรอกค่ะ ต้องรอให้ถึงเม็ดเลือดก่อน(28เม็ด) หรือหมดแผงก่อน(21เม็ด) ตามจริงแล้ว กินยาคุมฉุกเฉิน ครบทั้งสองเม็ดแล้ว ควรรอเมนมาก่อนนะคะถึงจะกินยาคุมปกติได้ นี่กินบวกกันขนาดนี้ มดลูกมีพังจ้าา

และผมควรทำยังไงดีครับ

ถ้าสงสัยว่าจะท้องตรวจเลยค่ะ แต่งงว่ากินยาคุมปกติและยาคุมฉุกเฉินในช่วงเวลาเดียวหรอคะ

กินไม่ถูกต้อง ฮอร์โมนก็ผิดปกติ และยังกินยาซ้ำกันแบบนี้ ร่างกายแฟนคุณจะแย่เอาได้นะคะ