8 ตอบกลับ

อาการเดียวกันเลยค่ะ เบื่ออาหาร ท้องอืด แน่นท้อง แค่ต้องนึกว่ามื้อนี้จะกินอะไรก็นึกไม่ออกและไม่รู้สึกว่ามีอะไรที่น่ากินเลย จากปกติเป็นคนชอบกินมากๆ ตอนนี้แค่นึกถึงอาหารก็เอียนแล้วค่ะ

เป็นอยุ่ค่ะ ตอนนี้ 10w กินไม่ค่อยได้ เพราะอาหารไม่ย่อย ตอนนี้กินแลัวจุกคอค่ะ น่าจะกรดไหลย้อน ช่วงค่ำประมาณ 1 ทุ่ม ก็จะอาเจียน ขนาดเน้นอาหารอ่อนๆ ย่อยง่ายๆ แล้วค่ะ เน้นดื่มนมเข้าไป

ของหนูพึ่งจะ 6+4 วีค ก็มีอาการค่ะแม่ เบื่ออาหาร พะอืดพะอมทั้งวัน อยากอ้วกตอนเช้าทุกวัน เวียนหัว หิวบ่อยมาก แต่กินได้นิดเดียว ทำอะไร เห็นอะไรก็คลื่นใส้ไปหมด ทรมานมากแม่😭

เป็นตั้งแต่ 6 สัปดาห์เลยค่ะ ท้องอืดแน่นมากหายใจไม่ออก ผะอืดผะอมจะอ้วกตลอดเวลา แพ้หนักมากกินอะไรนิดเดียวก็จะออก สุดท้ายต้องไปแอดมิดได้น้ำเกลือไป 2 กระปุกเลยค่ะ

TapFluencer

อาการเดียวกันเลยค่ะ กินแล้วเหมือนค้างอยู่ตรงคอ ไม่ลงไปกระเพาะซะที ท้องอืดจนป่องกว่าตรงท้องน้อยละค่า ตอนนี้เน้นเส้น น้ำซุป คล่องคอ ย่อยง่ายดีค่ะ

เป็นค่ะ​ จากที่กินได้เยอะตอนนี้กินน้อยลงมาเบื่อไปหมดพอกินได้ทีนึงก็กินได้น้อยยัดไม่ลงเลยค่ะ11w

เป็นค่ะ อยากกินของจุ๊กจิ๊กมากกว่าข้าวค่ะ เบื่อข้าวแต่กินของที่เป็นเส้นๆได้ ค่ะ

ปกติค่ะ ชอบกินเส้นๆมากกว่า ชอบกินของหวานด้วยค่ะ 🥲