12 ตอบกลับ

โยเกิต นมเปรี้ยว นมชอคโกแลต นมหวาน ก็นมวัวเหมือนนมจืดแหละค่ะ จะนมอะไรก็กินเสริมไปได้ค่ะ อย่ายึดติด ลองนมแอลมอน นมพิตาชิโอมั้ยคะ อาจจะไม่แพ้

ลองเปลี่ยนเป็นนมถั่วเหลือง น้ำนมข้าวโพด ที่ไม่ผสมสารกันเสีย หรือลองปรึกษาคุณหมอที่ฝากครรภ์ดูค่ะ

ขอบคุณจ้า😊

เราทานนมจืดแล้วท้องอืดมากกก .. เลยทานนมเปรี้ยวแอนมัม กะ โยเกิร์ต พอไหวอยู่นะคะ

ขอบคุณจ้า😊

ไม่เป็นไรคะ ทานอาหารอื่นทดแทนช่วยได้คะ ผัก ผลไม้ เนื้อสัตว์ ครบ5หมู่ก็ดีเลยคะ

ขอบคุณค่ะ

ลองเปลี่ยนมาเป็นน้ำเต้าหู้กับโยเกิร์ติเเทนดูนะคะ ทดเเทนนมได้เลยค่ะ

บ้านนี้ 3 เดือนล่ะจ้า ยังกินนมไม่ได้เลยค่ะ กินแล้วจะอ้วก 😅

บางคนกินนมแล้วพะอืดพะอม ลองกินสูตรปราศจากแลคโตสดูนะคะ

ขอบคุณค่ะ😊

บ้านนี้แพ้ กินไม่ได้ทุกชนิด มากินได้ตอน5-6เดือน ค่ะ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันแพ้ทานอะไรไม่ได้เลย

Super Mum

ลองทานเครื่องดื่มอย่างอื่นทดแทนค่ะ