15 ตอบกลับ

TapFluencer

17 เมษาค่ะ บ้านนี้ตั้งชื่อตามที่พ่อกับแม่ชอบ ชอบฟังเพลง ร้องเพลง พ่อเลยตั้งชื่อ น้องเพลง ทุกวันนี้เรียกชื่อนี้ตลอดค่ะ ❤️❤️❤️

บ้านนี้กำหนดคลอด9เมษายังไมเตรียมอะไรเรยลูกคนเเรกก็เกิดเดือนเมษาตั่งชื่อคนแรกน้องเมษาคนที่2ไมรู้จะตั่งอะไรเหมือนกันค่ะ

เอพริลค่ะ​ เมษาเหมือนเดิมคนละภาษา

เหมือนกันเลยคะ วันที่13เมษา ของเราตั้งให้คล้องกับพี่ชายเค้าคะ พี่ชายชื่อพี่ปั๊มพ์ ส่วนคนนี้เราจะให้ชื่อเปเปอร์ค่ะ

ให้ชื่อคล้ายพ่อกับแม่ก็มีแต่ไม่ค่อยชอบเท่าชื่อที่เตรียมไว้ กลัวคิดไม่ตรงกับแฟนด้วยแต่อยากได้ชื่อที่เตรียมไว้

บ้านนี้ตั้งชื่อลูกตามช่วงเวลาตั้งครรภ์ค่ะแม่ คลอดเมษาเหมือนกัน แต่ยังไม่รู้เพศเลยค่ะ รอรู้ชื่อเพศ

บ้านนี้กำหนดคลอด20เมษาค่ะแค่หมบอกไว้ว่าหรืออาจจะคลอดใส่ช่วงสงกรานต์ก็ได้ค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะกำหนด14เมษายังไม่ได้ขื่อไม่ได้เตรียมของอะไรเลย

บ้านนี้15เมษาจ้า มีแค่ผ้าอ้อมกับชุดผูก หมวก ถุงมือถุงเท้าเพื่อนฝากมาให้ ส่วนของที่ต้องเตรียมยังไม่ได้ซื้อเลยเหมือนกัน ชื่อลูกก็คิดยาหนะเอาจริงว้าวุ้นกันเลย

ผช เดลต้า ไตเติ้ล มาร์ติน ผญ อะตอม เฌอแตม์ ดิสนีย์

เดลต้า เพราะดีนะคะ

บ้านนี้ก็เมษาค่ะแม่แต่ยังไม่รู้เพศเลย

บ้านนี้กำหนด18เมษาคะ

15เมษาจ้า ว้าวุ่นทั้งชื่อทั้งของที่ต้องเตรียมซื้อ

Super Mum

เต็งหนึ่ง