22 ตอบกลับ

บ้านนี้ทีม สิงหา แต่ย้ายมา กรกฎาคม น้องอยากคลอดมากตอนนี้ ยื่อให้ครบ37 สัปดาห์ วันที่22 ไม่รู้จะถึงมั้ย ท้องปั้นบ่อยมาก ปวดช่วงล่วง เหมือนอะไรจะดันลง

ท้องปั้น คือแข็งทั่วท้องค้ะ

บ้านนี้คลอดแล้วค่ะ วันนี้เลย กำหนดคลอด 16 กรกฏาคม แต่คลอดจริง 8 กรกฏาคมค่ะ เป็นกำลังใจให้แม่ๆทุกบ้านน่ะคะ 😊😊 #คลอดธรรมชาติจร้า

ของแม่บ้านนี้เหมือนกันคะ ท้องสอง ก็40+4wเลยคะคุณแม่ รออีกนิดนะคะ ยังงัยน้องได้ออกมาให้แม่เจอแน่ๆๆ🥰

แม่ลองบีบ คล้ำ คลึง นวด หัวนม ให้พ่อสะกิดในท่าที่ปลอดภัย เดินให้ได้สัก 30 นาที นั่งท่าผีเสื้อค่ะ✌️

นี่ก้อ39+3แล้ว​ ท้อง2 เงียบเหมือนกันคะ​ กำหนด​วันที่9​ กรกฏาคม​ หมอนัดผ่า 12​กรกฎาคม​นี้​😊

คลอดยังค่ะ

บ้านนี้39+3เงียบกริบเหมือนกันค้าาา มีปั้นบ้างแต่ไม่บ่อย จะให้แม่รอนานไปไหนเนี่ย

ลองเดินเยอะๆนะคะ หรือลองมีเพศสัมพันธ์กับคุณพ่อดู วิธีนี้ช่วยได้ค่ะ

บ้านนี้ ท้อง2ค่ะกำหนดคลอด11กรกฎาคม ตอนนี้39+3 ก้อยังเงียบยุเลยค่ะ

คุณหมอว่ายังไงบ้างคะแม่ นี่ก็ใกล้ครบกำหนดแล้ว กลัวโดนเร่งคลอดค่ะ

เหมือนเราเลยค่ะ กำหนดคลอดวันที่4เหมือนกัน น้องไม่ยอมออกมาเลย

น้องคงทำรังในท้องแม่ละ😆