24 ตอบกลับ

VIP Member

ขอตัวอย่างวิธีคำนวน รับเงินอุดหนุนเด็กแรกเกิดหน่อยคะ ว่าคำนวนยังไงอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ. ใครทราบบอกทีนะคะ

VIP Member

เงินอุดหนุนเด็กเกี่ยว รึไม่เกี่ยวกับที่ประกันสังคมให้ทุกเดือนคะ คนละอย่างกันรึป่าว แม่คนไหนรู้บอกทีค่ะ

เงินอุดหนุนบุตรต้องคลอดก่อนแล้วนำสูติบัตรลูกไปทำการลงทะเบียนที่เทศบาลรึอบต.ใกล้บ้านคะ

คลอดก่อนค่ะ แล้วค่อยไปทำบ้านนี้ก้อคลอดเดือนธันวาเมือกันจ้าหมดเขตกันยา63ค่ะ

คลอดก่อน ค่อยลงทะเบียนจ้า เพราะต้องใช้ใบเกิดด้วยจ้า

แล้วต้องเตรียมเอกสารอะไรไปแจ้งมั่งคะ หลังจากคลอดแล้ว

ถ้าแม่ไปเอง ใช้แค่บัตรประชาชน,ใบสูติบัตรน้อง, หน้าบุ๊คแบงค์ค่ะ เบิกได้พร้อมกันหมดเลย ค่าคลอด,ค่าลางาน(ส่งครบ1ปี) ,ค่าสงเคราะห์บุตรจ้า ถ่ายสำเนาไป2ชุดนะคะ

ต้องคลอดเด็กแล้วคะ เราเคยไปถามที่เขตแล้ว

ตกลงมันคนละอย่างกับสงเคราะบุตรไช่ป่าวค่ะ

แล้วเขาจ่ายเราเป็นเดือนหรือค่ะ

คลอดก่อนจ้าถึงจะลงได้รอลงรอบปีหน้าค่ะ

คลอดก่อนจ้า เพราะต้องใช้ใบเกิดลูก..