9 ตอบกลับ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะแม่.8ตุลา.แต่แม่บ้านนี้ผ่า.หมอบอกจะผ่าปลายเดือนกันยาค่ะ.ท้อง2.ท้องแรกผ่าตอน38w2dน้ำคร่ำแตกก่อนเลยได้ผ่า.มาท้อง2ก็เลยต้องผ่า

ขอบคุณมากค่ะแม่

หากผ่าคลอดคลอดได้ตั้งเเต่37วีคขึ้นไปค่ะคลอดธรรมชาติก็38-40วีคค่ะบ้านนี้ปากมดลูกเปิดตอน38วีคกับอีก5วันหมอให้รอคลอดเลยค่ะ

จากประสบการณ์ 2ท้องที่ผ่านมา คลอดก่อนนัดทั้งสองท้องค่ะ ในใบซาวด์จะนัดที่40w เราคลอดตอน38wกว่าๆทั้งสองท้องค่ะ

บ้านนี้ท้องแรก กำหนด 31 สค. คลอด 2 สค. 35+6 // ตอนนี้ท้อง 2 คิดว่าน่าจะก่อน เหมือนท้องแรกค่ะ

บวกลบ 2 สัปดาห์ค่ะ อาจจะคลอดก่อน 2 สัปดาห์หรือคลอดหลัง 2 สัปดาห์

บ้านนี้ลูกคนแรกคลอดตอน37+น้องน้ำหนัก2,600กรัม ค่ะ

กำหนดคลอดบ้านนี้ 20 ต.ค จะผ่าคลอด 8 ต.ค ค่ะ

ไม่ตรงคะ ช้าบาง เร็วบาง.แล้วแต่คนคะ

ลูกคนแรกกำหนด8ตุลา แต่คลอดจริง1ตุลา