เด็กน้อยเดือนธันวา

กำหนดคลอด 14ธค คลอดจริง 4ธค น้องของขวัญ?❤️ แม่รอคลอด14ชมจ้า สมค่ากับการรอคอยมาก เป็นเด็กของแม่กับพ่อนะลูก เลี้ยงง่ายๆ กินเก่งๆ แม่มาตรวจตามหมอนัด 3ธค ถูกกวาดปากมดลูก กลับบ้านไปมีอาการปวดท้อง 4ทุ่มมารพค่ะ ปากมดลูกเปิด 3ซม นอนรอปากมดลูกเปิด ก็ไม่เปิดเพิ่ม จนกระทั่งตี5 น้ำเดิน นอนรอไปอีก 10โมงเช้าวันที่4 หมอมาให้ยาเร่งคลอด แม่ปวดจนทนไม่ไหว ปากมดลูกเปิด 7ซม จนกระทั่ง 12.56 ปากมดลูกเปิดหมด น้องคลอดค่ะ แม่โวยวายหนักมาก เพราะปวดมาก ขอหมอบล็อคหลังด้วยค่ะ หมอทำให้ แต่เบ่งคลอดเองตามธรรมชาติ #ลูกคนแรก

เด็กน้อยเดือนธันวา
23 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ขอให้น้องเลี้ยงง่ายๆคะ