13 ตอบกลับ

บ้านนี้ซาววันนี้น้ำหนัก2520กรัม 35+6วีค ไม่ได้บำรุงอะไรเยอะแยะ กินปกติเลยค่ะ แต่กินยาบำรุงที่หมอให้ตลอด ไม่รู้เกี่ยวป่าวแต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์คุณหมอบอกว่าหนักกว่าเกณฑ์อีก

บ้านนี้กังวลมากหลังคลอดแล้วน้ำหนักน้องน้อย🥺

บ้านนี้ตอน31+5วีคหนัก1590กรัมเองรอลุ้นพรุ้งนี้ครบ34+4วีคจะขึ้นดีมั้ยแม่กินทั้งไข่ นมแพะ กล้วย น้ำเต้าหู้ นมอื่นๆอิกเยอะมากแต่ไม่ค่อยลงลูกเลยเหมือนกันค่ะแอบกังวลเหมือนกัน

เครียดเลยค่ะ กลัวน้องตัวเล็ก🥺

กินนมกินโปรตีนพวกอกไก่ ไข่ต้มค่ะ ยังมีเวลาอีกเดือนนึง พยายามให้ใกล้ๆ2500ก็ไม่มีอะไรน่ากังวลแล้วค่ะ ไม่ใช่ว่ายิ่งใหญ่ยิ่งดี

กินทั้งกล้วย นม ไข่ต้ม เลยค่ะแต่ไม่ลงน้องเลย🥺

อย่าเคลียดเลยคะเด็กบางคนน้ำหนักน้อยแต่มาโตข้างนอกที่บ้านพี่สาวคลอดมาก็แค่1900ทุกวันนี้หลายแข็งแรกปกติทุกอย่าง

ค่ะขอบคุณนะคะ

เหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้คุณหมอบอกจะให้คลอดก่อนกำหนด ยิ่งคิดหนักเลยค่ะ น้ำหนักน้องไม่ขึ้นมา3สัปดาห์แล้วค่ะ

สู้ๆเหมือนกันนะ บ้านนี้บำรุงเท่าไหร่ก็ไม่ลงน้องเลยแอบกังวลเหมือนกันค่ะ

VIP Member

พักผ่อนเยอะๆค่ะ กินแต่อาหารที่มีประโยชน์และบำรุงลูก อย่าเครียดนะคะ เครียดแล้วมีผลต่อลูกเหมือนกัน

จ้าา🥺❤️

บ้านนี้ 33+5 น้องหนัก 1,800-1,920 เหมือนกันค่ะ คุณหมอบอกให้พยายามกินไข่ขาว นมจืด เยอะๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ ล่าสุดเราสั่งนมแพะมากินด้วยค่ะ กินวนๆทั้งนมแพะ นมถั่วเหลือง นมวัวค่ะ

ของเราซาวตอน35+6วีคหนัก 2973กรัมค่ะ ลองเน้นกินไข่ต้ม นม กล้วยน้ำว้า เยอะๆค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

Super Mum

เน้นทานอาหารจำพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ น้ำนมถั่วเหลือง และกล้วยน้ำว้าค่ะ

ขอบคุณนะคะ❤️

บ้านนี้เคลียด 35w 2803 น้องโต แม่กลัวคลอดเองไม่ได้🥹

สู้ๆค่ะแม่ ถ้าหมอประเมินว่าคลอดได้ ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะคะ ขอให้น้องคลอดง่ายๆค่ะ❤️