19 ตอบกลับ

เคยมีมูกแบบนี้ออกมาเช่นกันค่ะ ไหลอยู่สองวัน เเต่ก็ไม่ได้ไปหาหมอเพราะเห็นว่าเป็นเเค่มูกไม่มีเลือดผสม ไหลออกมาตั้งเเต่เราอายุครรภ์ 34 สัปดาห์ หลังจากนั้นก็ไม่มีมูกอะไรไหลออกมาอีกเลย จนตอนนี้ 39 สัปดาห์เเล้วน้องยังไม่ออกมาเลยค่ะ

นี่ก้39ละค่ะ ว่าจะรอเจ็บแล้วค่อยไปรพ.ค่ะ

ไม่เป็นไรจ้ามูกออกมาแค่1-2วัน เดี๋ยวก็หมด ของเรา 19week 5วัน 1เดือนมูกจะมาแค่1-2วันก็ไม่มีอีกเลยคะ ถามหมอแล้วไม่เป็นปัญหา แต่ถ้าหากตกขาวมีกลิ่น หรือผสมเลือดให้ไปพบหมอจ้า

VIP Member

รอค่ะบ้านนี้มา8.20.21.22.มาติดกันทุกชั่วโมงไปหาหมอหมอให้กลับมดลูกเปิดเซนเดียวให้รอน้ำเดินรึมูกเลือดนะค่ะ

ถ้ามีมูกเลือด. หรือเปนสีน้ำตาลไห้ไปหาหมอเรยค่ะไม่ต้องรอไห้ปวดท้อง. เพราะบางคนก้อไม่ปวดท้อง

VIP Member

รอให้เจ็บท้องก่อนค่อยไปจะดีกว่าค่ะเพราะถ้าไปแล้วไม่ปวดท้องหมอก็ให้กลับมาดูอาการที่บ้านค่ะ

ขอบคุณค่ะ ว่าจะรอดูอาการอีกหน่อยถ้าปวดไปเลยค่ะ

ถ้ามีมูกเลือด. หรือเปนสีน้ำตาลไห้ไปหาหมอเรยค่ะไม่ต้องรอไห้ปวดท้อง. เพราะบางคนก้อไม่ปวดท้อง

มีมูกแบบนี้4วันค่ะ วันสุดท้ายมีเลือดปนนิดๆ และก็มีน้ำเดินเลย 36w. ค่ะ

ความรู้ใหม่ แบบนี้แสดงว่าใกล้ละเนอะ😁ขอบคุนค่า❤️

บ้านนี้มีทั้งมูกสีใสสีเหลืองๆส่ขาวขุ่นไแหาหมอแล้วหมอบอกปกติจ้า39+1w

เยอะมากก

VIP Member

ต้องปวดท้องก่อนนะแม่ แบบนี้ไม่น่าจะใช้น้ำเดิน

ของเราก็มีมูกแบบนี้2วันแล้วค่ะ แต่ไม่เจ็บท้อง