6 ตอบกลับ

ของเรานัดทุกอาทิตย์ค่ะตอนนี้อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ หมอบอกยังไม่ลงเชิงกราน มีเวลาอีกอาทิตย์นิดๆบางคนคลอดปุ๊บปั๊บค่ะลงปุ๊บคลอดปั๊บก่มี(ท้อง2ค่ะ ท้องแรก40w)

ปกติท้อง36วีคขึ้นไปหมอจะนัดทุกอาทิตย์นะคะ ของเราเคยเจอหมอเขียนใบนัดผิดนัดเป็นเดือนเลย เราโทรไปถามเอาค่ะ

ค่ะเราก็เห็นเพื่อนคนอื่นๆ บอกว่าไตรมาส3หมอจะนัดทุกอาทิตย์ ถ้าระหว่างนี้เจ็บท้องไปโรงบาลได้เลย ถ้ายังไม่มีอาการคือให้ไปตามนัดหมอคือเลยกำหนดคลอด1วัน หมอบอกจะกระตุ้นคลอดให้ เรากลัวได้ผ่ามากเลยค่ะ ท้องแรกไม่มีประสบการณ์ด้วย😔😟

บ้านนี้38+5 หมอนัดอีกที3ตุลา ยังไม่มีอาการเจ็บท้องเลยค่ะ แต่หมอบอกว่าถ้าเจ็บท้องให้ไปโรงบาลได้เลย

หมอก็บอกว่าถ้าเจ็บท้องให้ไปโรงบาลได้เลยค่ะ แต่ไม่ได้นัดทุกอาทิตย์

บ้านนี้นัดคลอด 25 กย.นี้ ยังไม่มีวี่แววจะคลอดเลยค่ะ

ไปวันที่ 25 นี้ค่ะ หมอบอกจะให้ยาเร่ง

ท้องแรกคลอด37w ท้องสอง 40w เปะไม่ขาดไม่เกินค่ะ🤣

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

กลัวได้ผ่ามากเลยค่ะ เพราะไม่มีเจ็บท้องเตือนเลย😅