คลอดแล้วครับผม

กำหนดคลอด18เมษายน2563 วันอังคารที่7เมษา 2563 อายุครรภ์ได้ 38k3d เวลา06.00 มีอาการ มูกเลือดออก มีอาการท้องแข็ง ท้องปั้น เลยรีบไปหาคุนหมอ คุนหมอให้แอดมิท นอนรอคลอด นอนรอทั้งวัน. ปากมดลูกเปิดแค่ 3เซน ท้องก็ไม่เจ็บ หมอไม่อยากเร่งคลอด กลัวเจ็บ2ต่อ หมอเลยให้ผ่า ลูกออกมาลืมตาดูโลก เวลา19.38 น้ำหนัก 3,425กรัม #เนื่องด้วยแม่เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ #คุนหมอเลยให้ลูกเจาะน้ำตาล แล้วมีภาวะหายใจเร็ว ใส่เครื่องช่วยหายใจ1คืน และตอนเที่ยงวันที่9ได้ไปเยี่ยมลูกอาการดีขึ้นไม่ใส่เครื่องช่วยแล้ว หมอเลยว่าจะขอเจาะตัวเหลืองเพิ่ม ถ้าไม่มีอะไร ก็ไปรับลูกได้วันที่10 #แม่ก็ได้รอเวลา ภาวนาให้ลูกแข็งแรง ไม่มีโรคภัย นะครับ สู้ๆๆ นะคะ #ผ่าคลอด ตอนผ่าคลอดไม่เจ็บเลยชาไปหมด หลังจากผ่าเสร็จเป็นอะไรที่เจ็บปวดแทบขาดใจเหมือนจะตายจริง ๆค่ะ กว่าจะฟื้นได้เดินได้ เกือบตายจริงๆค่ะ แต่ก็ต้องสู้ต้องอดทนเพื่อลูก เห็นหน้าลูกหายเจ็บจริงๆค่ะ ลืมไปเลยว่าเจ็บ #เป็นประสบการณ์ที่แสนเจ็บปวดที่งดงามจริงๆค่ะ #พ่อกับแม่รักลูกมากนะครับ

คลอดแล้วครับผม
16 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

ยินดีด้วยค่ะะ

ยินดีด้วยนะคะ

ยินดีด้วยจ้า

ยินด้วยจ้า ^^

ยินดีด้วยคะ

Congratulations