39 ตอบกลับ

28เมษา เริ่มเจ็บท้องเตือนบ่อยขึ้น แต่ไม่ได้เจ็บมาก ปวดหน่วงจิมิ อุ้งเชิงกราน ปวดหลังมากๆๆๆๆๆๆจะลุกจะนั่งจะนอนลำบากมาก ยิ่งถ้านอนอยู่จะพลิกตัวทีทรมานสุดๆ ท้องลดหนักมาก คงเพราะเรามีลูกน้อยพึ่งจะ1ปี6เดือนกำลังซนเลยเดินตามทั้งวันบางทีต้องวิ่ง แล้วก็อุ้มเขาบ่อยๆด้วย เลี้ยงลูกเองเลยทำอะไรไม่ได้ หมอสั่งให้หยุดอยู่เฉยๆแต่ก็ต้องทำหน้าที่ต่อไป🥹

หมอนัดผ่าวันที่28เมษาเหมืนกันเลยค่ะเเต่ทางนี้ ลุกยากกับปวดเอวอาการอื่นไม่ค่อยมี

บ้านนี้กำหนด 16 เมษาจ้า แต่ตอนนี้กะรู้สึกท้องปั้นแข็งบ่อยมาก ละรู้สึกหน่วงนิดๆ ไม่ถึงกับปวดท้อง แต่จะปวดเวลาท้องแข็งค่ะ แต่นั้งพักก็ดีขึ้น แต่ถ้าเวลาตื่นนอน ขยับตัวปวดแบบจุกๆค่ะ สงสัยใกล้แล้ว แต่แม่อยากให้รอถึง 37 วีคก่อน ตอนนี้ 36 แล้วค่ะ

เค้าคลอดแล้วจ้า 38+2 ตอนนี้น้องกลับมาอยู่บ้านแล้วค่ะ แม่ๆคลอดกันรึยังคะ

กำหนด11เมษา มีภาวะสายสะดือต่ำน้องตัวเล็ก(2,027กรัมเองค่ะ🥲) น้ำคล่ำน้อยและเจ็บท้องเตือนบ่อย คุณหมอจะนัดให้ผ่านคลอด25นี้ค่ะ ต้องรอดูอีกทีค่าว่าน้องจะอยู่ในท้องต่อได้ไหม คุณหมอกลัวปากหมดลูกจะเปิดก่อนค่า

บ้านนี้กำหนด 18เมษาเหมือนกันค่ะ เเต่แยกไม่ออกเลยเวลาลูกโก่วตัวกับท้องปั้มท้องเเข็ง เวลาเดินรู้สึกจี๊ดๆลงจิมิ

บ้านนี้กำหนดคลอด29 เมษาค่ะ ตอนนี้เท้าบวม ปวดขา ปวดหน่วงจิมิ ปวดอุ้งเชิงการ จ่ะลุกจ่ะนั่งจ่ะนอนโคตรลำบากเลยค่ะ

12เมษา เริ่มเตือนถี่ขึ้นจากทุกๆ20นาที มาปวดทุกๆ10-15นาทีปวดที ลุงหมอบอกให้ขมิบไว้ก่อนอยากให้คลอด37วีคไปแล้ว🤣🤣

เหมือนกันกับบ้านนี้เลยไปหาหมอตามนัดท้องปั้นหมอจะฉีดยาระงับไว้รอไห้ถึงวันอาทิตย์ข่อยคลอดแต่ไม่รู้จะถึงป่าว😂🤣

ทางนี้22เมษาค่า วันเดียวกับพี่คนโต จะพลิกตัวจะลุกจะนั่งแทบคลาน มีปวดหน่วงคล้ายปวดปจด.(บ้าง) ท้องแข็งบ่อยขึ้น

ของเรา 18 เมษายน แต่หมอบอก คลอดก่อนกำหนดแน่นอนคะ ย้ายคลินิกมาฝากต่อ ได้กำหนดผ่า10-11 เมษายนจร้า ตอนนี้36 วีคล่ะคะ

บ้านนี้ กำหนด 25 เมษา ตอนนี้ เพิง 34+6 ตอนเดินไปไหนมาไหน ปวด หลัง ปวดจิมิ มาก ,มีตกขาว และอาการ เจ็บเติม แล้ว ด้วย ,

บ้านนี้กำหนดคลอด18เมษา🥰มีเเค่เจ็บขาหนีบท้องปั้นเเข็งไม่ถี่ค้ะเเม่ น้องชอบโก่งตัวมากกว่าดิ้นค้ะ