32 ตอบกลับ

คลอดตอน 37 weeks​ 6 วันคะ กำหนด 8 ตุลาจ้า ปวดท้องเตือน รอบแรก ทั้งวันถี่ๆ ปวดมาทุกๆ5-10นาที คะ มาหาหมอปากมดลูกยังไม่เปิดจ้า หมอให้กลับบ้านวันอังคาร วันพฤหัสเที่ยงคลอดน้องคะแม่

กำหนดคลอด​ 8ตุลาเหมือนกันเลยค่ะ..แต่ยังไม่มีวีเเววเลย😆😆😆

VIP Member

37+6 กำหนด 10 ตุลา เราอยากคลอด 40 สัปดาห์เป๊ะนะ ไม่อยากคลอดก่อน อยากให้น้องสมบูรณ์ที่สุดเพราะคนแรกคลอด 33+4 คนนี้แยากเอาให้คุ้มอยู่ให้ครบ9เดือนเต็มไปเลย

โอ้ยเเม่ 40 วีค=10เดือนไม่ไหวจ้า ตอนนี้ก็ 9เดือนครึ่งเเล้วเเม่เพรีย

เหมือนกันเลยค่ะนี้กำหนด3ตุลาอยากให้ออกแล้วเหมือนกันแต่ยังไม่มีสัญญาณเตือนรึวี่แววอะไรเลยรอๆตื่นเต้น #ท้องแรก

3ตุลาเหมือนกันค่ะ โดนกระตุ้นไปแล้วยังเงียบอยู่เลยค่ะ🤣

บ้านนี้ 12ตุลาจ้า ท้องยังไม่เคยแข็ง แต่ชอบจี๊ดๆเสียวๆลงจิมิมากๆ ปวดก้นกบ สู้กันต่อไปจ้าแม่ 😄

12ตุลาเหมือนกันเลยค่ะ แต่เจ็บเตือนมาบ้างแล้วแต่ไม่เจ็บถี่ๆ ลุ้นเหมือนกันค่ะ จะถึงกำหนดคลอดหรือป่าวนะ

บ้านนี้7ต.ค มีท้องปั้นบ่อย เจ็บจิมิ ยังคิดว่าจะไปหาหมอดีมั้ยหรือรอนำเดินค่อยไป อยาดเจอแล้ว

VIP Member

บ้านนี้5ตุลาค่ะ รอแล้วรออีก สงสัยน้องสร้างบ้านอยุ่ในนั้นแล้วมั้งคะ เงียบกริบเลย😁😁

วันนี้เราครบ 36W พอดีค่า เราไม่เคยท้องแข็งเหมือนกันค่า รู้แค่ลูกดิ้น รอลุ้นด้วยคนค่า

อายุครรเท่ากันเลยคะคุนแม่ท้องแข้งแล้วคะเจ้บจิมิปวดหลังแล้วคะปวดหัวด้วยคะช่วงนี้

ท้องแรกคลอดตอน38+คะท้องนี้กรอลุ้นๆๆทุกวันเลยคะ

บ้านนี้กำหนดคลอด7ตุลาไม่มีวี่แววเลยค่ะอยากแตกแล้วตอนนี้อุ้ยอ้าย อึดอัดมากๆค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ

วันเดียวกันเลยค่ะ บ้านน้ำเจ็บหลัง ท้องแข็งบ่อย แต่ยังไม่มีวี่แววจะมาเลยค่ะ

บ้านนี้มีเเค่อาการเสียวที่จิมิบางครั้งเองค้า