25 ตอบกลับ

ยินดีด้วยค่ะบ้านนี้กำหนด11.มิ.ยแต่หมอนัดผ่า7มิ.ย ไม่รุ้ว่าลูกจะอยู่ถึงไหมตอนแรกคิดจะคลอดเองเหมือนกันค่ะแต่ลูกไม่กับหัว

เป็นกำลังใจให้แม่ๆนะค่ะ ขอให้ปลอดภัยทั้งแม่เเละลูกค่ะ💝

ยินดีด้วยนะคะแม่ น้องน่าชังมากเลยค่ะ ช่วงปากมดลูกเปิด เจ็บมากไหมคะแม่ ตื่นเต้นจัง รอคลอดเองเหมือนกันค่ะ

ปวดทรมาณมากค่ะ อยากร้อง แต่ไม่กล้าร้อง กลัวไม่มีแรงเบ่ง

TapFluencer

ยินดีด้วยค่ะ ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งคู่นะคะ คุณแม่แผลหายไวๆ ให้น้องเลี้ยงง่ายๆ คลอดตอนกี่สัปดาห์ค่ะ

ขอบคุณค่าา คลอดตอน39+3วีคค่ะ

ยินดีด้วยนะค่ะแข็งแรงทั้งแม่และลูกเลี้ยงง่ายๆนะค่ะแม่ น้องน่ารักน่าชัง🥰🥰

คนอยากคลอดบ้างจัง ตอนนี้ 39+6 ยังไม่คลอดเลยค่ะ ก่อนคลอดแม่มีอาการยังงัยบ้างค่ะ

ฮือออแม่บ้านนี่อยากให้น้องออกมาแล้วค่ะ กำหนด2 มิ.ย เดินไม่ไหวแล้ววว

ยินดีด้วยนะคะ เลี้ยงง่ายๆ แข็งแรงทั้งแม่และเจ้าตัวเล็กนะคะ ❤️🥰

น้ำคล่ำไหลออกเยอะไหมค่ะแม่ มีอาการยังไงค่ะ บ้านนี้39+3 เงียบมาก

บ้านนี้เงียบมากค่ะ มีแค่ท้องแข็งแปปเดียวก็หาย กับตกขาวค่ะ

ตอนคลอดได้กรีดไหมคะแอบกลัวเจ็บคะแม่ะจะคลอดแล้ว

กรีดค่ะแม่ แต่ตอนกรีดไม่รู้สึกเลยค่ะ เจ็บแค่ตอนเย็บ เย็บสด🥹💝

ยินดีด้วยนะคะแม่....ขอให้น้องสุขภาพแข็งแรงนะคะ