คลอดแล้วค่ะ😍หนูน้อยเดือน ก.ค

กำหนด13ก.ค63 น้องคลอดง่ายมาเลยค่ะไม่ให้เเม่เจ็บท้องนานเลย มีอาการปกติตอนเช้าพออาบน้ำมีเลือดออกค่ะ เเม่เเต่งตัวมาโรงบาลถึง9โมง เข้าห้องคลอดพยาบาลมาดูเปิด3เซนคะ 10โมงหมอที่ฝากพิเศษมาดูเปิด4เซนแล้วเจาะน้ำคล่ำหมอบอกว่าน่าจะ5โมงเย็นคลอด หลังจากนั้นพยาบาลก้จะมาวัดการปั้นของท้องค่ะท้องแม่ปั้นช้ามาก8นาทีครั้งและก้ไม่เจ็บพยาบาลเลยฉีดยาเร่งเข้าน้ำเกลือ11.30 แม่เริ่มมีอาการปวดท้อง2-3ที่พยาบาลเดินมาจับท้องปั้นอีกที่ครั้งนี้เจ็บเเรงค่ะท้องปั้นอยุ่2ที่หัวน้องโพเลยค่ะ😅พยายบาลรีบเอาเขาห้องคลอดยังไม่ได้เหยียบขายังดีเลยพยาบาลกรีดแผลน้องออกมาเลยค่ะออกง่ายมาก11.59

44 ตอบกลับ

กำหนดคลอด13ก.ค 63 เหมือนกันค้ะ แต่ตอน6โมงเช้า มีมุกเลือดออกค้ะ เลยไปหาหมอ ไปถึงโรงพยาบาลหมอตรวจภายในปากมดลูกยังไม่เปิด ตอนนี้เลยกลับมานอนที่บ้าน แต่มีอาการเจ็บๆหายบริเวณหลังและท้องน้อย เจ็บเป็นระยะๆ ไม่แน่ใจว่าเจ็บท้องเตือนหรือจะคลอด ท้องแรกค้ะ

เราก็ท้องแรกค่ะ😁เดียวก็คลอดค่ะแม่

อุ้ยย❤️❤️อยากมีโมเม้นท์คลอดง่ายแบบนี้จังค่ะแอบอิจฉา😚😚😚น้องเก่งมากๆค่ะไม่ทำให้แม่เจ็บนาน แข็งแรงทั้งแม่และน้องนะคะ

เก่งมากค่ะออกมาไม่งอแงด้วยได้ปลุกกินนมเอา ขอให้คุณแม่คลอดง่ายๆนะค่ะ

คลอดเวลาเดียวกันกับลูกชายบ้านนี้เลยจ้า บ้านนี้เกิด 3/5/63 11:59 ( หมอทัก เกิดเวลากินเลยนะ ปัจจุบันกินเก่งมากคะ )

พยาบาลพากันซื้อหวยกันให้ค่ะแต่ไม่ออก😅😅😅

กำหนด13 กค เหมือนกันค่ะ รอแล้วอยากแตก มีแต่อาการเจ็บท้องน้อยแปปๆ😂 ตอนเจาะน้ำคลำเจ็บไหมค่ะแม่

ตอนเจาะไม่เจ็บค่ะ ตอนวัดปากมดลูกเจ็บนิดหน่อยคะ แม่ท้องแรกค่ะอายๆพยาบาล555

VIP Member

คลอดง่ายมากเลยขุ่นแม่ บ้านนี้กำหนดคลอด13 ก.ค.วันเดียวกันเลยแต่บ้านนี้ยังเงียบอยู่เลย 😅

ง่ายมากเลยค่ะท้องแรกพยาบาลอุ้มกันใหญ่เลยค่ะ😁ขอให้คุณแม่คลอดง่ายๆนะค่ะ

ยินดีด้วยจ้า บ้านนี้ กำหนด12 กรกฎาคมนี้ยังเงียบกริบเลยค่ะไม่มีวี่แววเลยค่ะ

คลอดง่ายๆนะค่ะคุณแม่

กำหนด 13 ก.ค.เหมือนกันค่ะ แต่ทางนี้ยังไม่แตกเลย😂😂😂 มีเจ็บเตือน 2 อาทิตย์แล้ว

ขอให้คลอดง่ายๆนะค่ะคุณแม่

VIP Member

ยินดีด้วยนะคุณแม่ นี่กำหนดคลอด29 ก.ค ยังเงียบยุเลย อยากแตกแล้ว

อยากให้เป็นแบบนี้มากค่ะ ปวดไม่นาน บ้านนี้รออยู่ว่าวันไหนจะแตก

สุ้ๆค่ะคุณแม่ขอให้คลอดง่ายๆค่ะ

VIP Member

งื้อ น่าชังจังเลยค่ะ บ้านนี้อยากแตกบ้างแล้ว ยินดีด้วยนะคะ