13 ตอบกลับ

แล้วถ้าเป็นกรณีแบบท้องปั่นแข็ง ปวดท้องน้อย ปวดก้นกบ ร่ะค่ะ แบบนี้เค้าเรียกเตือนใกล้คลอดรึป่าว 40วิคพอดีค่ะ กำหนดคลอดวันนี้แต่น้ำไม่ไหลออก ไม่ปวดท้องคลอดเลย

วันที่10มดลูกเปิด2เซน หมอให้กลับมาพักบ้านก่อนนัดอีกที17/10/66แต่วันนี้ปวดท้องแบบแข็งเจ็บข้างๆ หายใจไม่ทั่วท้องเลย แต่น้ำไม่เดิน ปวดหน่วงนิดเดียว

น้ำเดินมั้ยคะตอนไปหาหมอตอนนี้รู้สึกเจ็บท้องหน่วงๆไม่รู้เจ็บเตือนหรือป่าวเพราะกพหนดคลอดตอน11ตุลาเจ็บๆหายๆเเต่ไม่มีน้ำเดิน

ไม่มีน้ำเดินเลย มีแต่ปวดแข็งปั่นจาก6นาที ก็ถี่เข้ามาเรื่อยๆ พอถึงหมอก็มีเลือดออกแล้ว

ยินดีด้วยนะคะ เลี้ยงง่ายๆ แข็งแรงทั้งแม่และลูกค่ะ บ้านนี้กำหนดคลอด13ตุลายังเงียบอยู่ 😂

ขอบคุณคะคุณแม่ อีกไม่นานเกินรอ อาจจะเงียบๆแค่1-2วัน วันสุดท้ายอาจจะเจ็บจิง

บ้านนี้ 39วิค4 วันแล้วคะไม่มีวี่แววเลยคะ แต่มีแค่ช่วงปวดเตือนคะ กำหนดคลอดน้อง 13 นี้คะ

โอเคคะ สู้ๆคะ

คลอดง่ายจัง บ้านนี้40+3แล้วยังเงียบอยู่เลยค่ะ จนแม่เริ่มหงุดหงิดแล้ว😅😅

ไม่นานๆ เด่วคุณแม่ก็จะได้เจอลูกแล้ว

ยีนดีด้วยนะคะ🥰🥰บ้านนี้13ตุลายังเงียบยู่อเลยแม่ยากแตกแล้ว

บ้านนี้กำหนดคลอด10ตุลาคม คลอดจริงวันที่3 คลอดง่ายมาก

ว้าวว เลี้ยงง่ายๆโตเร็วๆน๊าคุณแม่

นน.เท่าไหร่คะแม่ กำหนด16ยังเงียบอยู่เลยค่ะ

แม่ นน.51.7 ลูก นน.2900จ้า เราคลอดเอง+ใช้เครื่องดูดอากาศช่วยด้วย เพราะน้องหัวใจเต้นอ่อนลงจากตอนแรกที่ไปรพ.

บ้านนี้13ตุลายังเงียบยู่เลยค่ะ😁

จ้า🥰

หมอนัดผ่าคลอดวันที่ 11จ้า

ใกล้แล้วคุณแม่ สู้ๆน๊า