8 ตอบกลับ

ระหว่างวันดื่มน้ำเยอะๆค่ะ ถ้าเปลี่ยนจากข้าวขาวเป็นข้าวกล้องได้จะดีมากเพราะไฟเบอร์สูง เวลานั่งถ่ายแนะนำคุณแม่นั่งแล้วเอามือวางบนขาทั้งสองข้าง เอนตัวไปด้านหน้าเล็กน้อย ไม่ต้องเบ่งแรงมากก็ออกแล้วค่ะ จากใจแม่ที่เคยเบ่งจนหน้าดำหน้าแดงก็ไม่ออกตอนนั้นกินอะไรก็ไม่ช่วย พอเจอคอมเม้นนึงเรื่องท่านั่งขับถ่ายแล้วลองทำตามดู ชีวิตเปลี่ยนไปเลยค่ะ แม้อุจจาระจะแข็งแค่ไหนก็ไม่ใช่ปัญหาค่ะ

ไม่ควรกินยาเป็นอาหารค่ะ ควรกินอาหารให้เป็นยามากกว่า กินมะละกอ ผลไม้ที่มีกากใย ดื่มน้ำเยอะๆ งดข้าวเหนียวนิดหน่อย เคี้ยวข้าวให้ละเอียดและนายหน่อย

คิดว่าไม่ควรค่ะ เพราะเราไม่รู้ส่วนผสม ส่วนตัวผ่านนี้ใช้ milk of magnesia คุณหมอบอกทานได้ ไม่ส่งไปถึงน้องในท้อง หรือไม่ก็มะเขามเปียกปั่นกับน้ำอุ่นจัดๆค่ะ

อย่าทานเลยค่ะแม่ เราเคยซื้อมาทานบ่อยตอนยังไม่ท้อง ขับถ่ายดีจริงแต่พอท้องหยุดทานเลยค่ะหมอห้ามเด็ดขาดด

คุณแม่ลองดูนะคะน้ำมะนาวผสมน้ำอุ่นใส่เกลือนิดหน่อย ทานตอนเช้าค่ะ

แม่ตัวนี้แรงมากค่ะเราเคยทานไม่แนะนำนะคะ

กินนมเปรี้ยวค่ะช่วยได้ของคนท้อง

ทานมะละกอสุกค่ะช่วยได้