ญาติแฟนและแม่แฟนไม่ให้เลี้ยงลูกกับแมว

กำลังจะคลอดลูก วันจันทร์นี้ค่ะ แล้วญาติแฟน แม่แฟนให้เอาแมวที่เราเลี้ยงมา สองตัวเหมือนลูกสามปีแล้ว ให้เอาไปทิ้ง เพราะเขากลัวลูกจะแพ้ ขนจะเข้าจมูก หลานเขาจะป่วย ให้เอาไปทิ้ง เอาไปไว้ไหนก็ได้ไกลๆ ซึ่งเราทำไม่ได้ ยอมรับว่าโมโหมาก เพราะเขาทั้งบอกรักแมวมากกว่าลูกก็ไม่ไหว เดี๋ยวหาแม่พันธ์ใหม่ แม่พันธ์มีเยอะ ซึ่งเราโกรธมาก แต่ก็ไม่อยากพูดไป พูดไปได้หักผิดใจกับเราแน่ค่ะ ซึ่งตอนนี้เราไม่รู้จะทำยังไงค่ะ เราเช่าบ้านอยู่กับแฟนสองคน และพอคลอดแม่เขาจะมาช่วยดูลูก ให้ 1 เดือน แต่เขามาพูดว่า มานะจะเอาแมวไปไว้ไกลๆ ไม่สนเลย ซึ่งเราไม่โอเคมาก เพราะเราก็โตมากับแมวกับหมาก็ไม่เห็นเป็นอะไร หาข้อมูลหาอ่านก็สามารถเลี้ยงลูกกับแมวได้ และเราต้องมาเจอกับปัญหาแบบนี้ เรายอมเลี้ยงเองดีกว่าค่ะ ซึ่งแฟนก็ไม่ได้อยู่ข้างเราเลย เขาก็พูดเหมือนครอบครัวเขา ซึ่งจิตใจเราแย่มากค่ะ กำลังจะคลอด ใจนึงเราคิดเลย เลิกก็เลิก ลูกคนเดียวเราเลี้ยงได้ มีใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ไหมคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #มีใครเลี้ยงลูกกับแมวไหมคะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ