2 ตอบกลับ

เราว่ามันแล้วแต่คนนะคะแม่ แต่ก็มีคนบอกมาว่าเดินบ่อยจะทำให้คลอดก่อนกำหนด แต่สำหรับเราเราเดินบ่อยมากค่ะตอนท้อง เพราะแม่เราขายอาหารตามสั่ง เราต้องเดินส่งข้าวบ่อยๆ ทำจนคลอด พอถึงวันที่คลอดคือ เรานอนอยู่ อยู่ดีๆเราก็ปวดท้องขึ้นมา แบบปวดอึเลยค่ะ ตอนตี3.40. พอตี3.45มีมูกเลือดออก ไปถึงรพ. ตี4 เราก็คลอดเลยค่ะ คลอดง่ายมาก แต่บางคนเดินบ่อยก็คลอดก่อนกำหนดค่ะ เราว่าอยู่ที่ร่างกายของแต่ละคนนะคะ

ค่าๆมูกเลือดมันเป็นยังไงค้ะ ท้องแรกค้ะ

ไม่ต้องกลัวค่ะแม่ ถึงเวลานั้นเราจะไม่มีความกลัวเลย