3 ตอบกลับ

แม่กระตุ้นบ่อยๆค่ะ นึกขึ้นได้ก็ลูบท้อง คุยกับเค้า เล่านิทาน ร้องเพลง ฟังเพลง ใช้ไฟฉายส่อง(ไฟฉายห่างจากพุงสัก 10 ซม) ลองดูว่าสิธีไหนได้ผลก็ทำบ่อยๆค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

ผิดกับเราเลยค่ะ ดิ้นทุกชั่วโมง ดิ้นทีพุงโยกเลยค่ะ ดิ้นจนท้องปั้นก็มี แต่แปปเดียวก็คลายไม่ปวด ดิ้นจนนับไม่ไหวกันเลยทีเดียว วันนี้30w พอดีค่ะ

ดิ้นเก่งจัง

แม่ได้นับลูกดิ้นมั้ยค่ะ ปรกติ ถ้าวันหนึ่งไม่ถึง10ครั้งนี้ หาหมอได้นะคะ หรือไม่ก็ลองดื่มน้ำเย็น หรือเปิดเพลงไห้ฟัง ดูว่าเขายังดิ้นมั้ย

นับค่ะแม่ แต่เค้าไม่ได้ดิ้นตลอดเวลา