14 ตอบกลับ

บ้านนี้ เจาะเลือดไปตรวจ nipts มา 2 รอบ แล้วตั้งแต่ธันวา 65 แต่ไม่สามารถ report ผลได้ เพราะโครโมโซมเด็กน้อยเกินในเลือดแม่ ตอนนี้เปลี่ยนที่ ไปเจาะเลือดรอบ 3 มาแระค่ะ แต่ผลยังไม่ออก มีใครเป็นแบบเราบ้างไหมคะ

สู้ๆนะคะ รอฟังผลที่ชัดเจนอย่าเครียดดีกว่าค่ะไม่ดีต่อคุณแม่และก็ลูกด้วย

ขอบคุณนะคะ🥰

บ้านนี่รอผลตรวจ แต่ตอนซาวหมอบอกน้องหัวโตผิดปกติ ตอนนี้แม่จิตตกมากค่ะ

หมอนัดฟังผลเลือดเมื่อวานเองเครียดมากกหมอบอกว่าผลเป็นลบแต่ไม่ถึงกับ100%

คือตรวจเจอความเสี่ยงแต่ไม่ถึง100% หรอค่ะ

หมอนัดไปเจาะน้ำคร่ำวันที่18 เราเสียตังเองรึไมค่ะ ใครรุ้บอกทีค่ะ

ขอให้ผ่านไปด้วยดีนะค่ะ

ไม่ต้องคิดมากแม่ทางนี้พึ่งเจาะมารอลุ้นผลเหมือนกัน😆✌️✌️

ค่ะ ขอให้ผลออกมาดีนะแม่✌️🥰

ส่วนใหญ่แม่ในนี้เจาะแล้วปกติค่ะ ใจเย็น ๆ รอผลก่อนแม่

รอลุ้นเหมือนกันค่ะ เสี่ยงทุกทางเลย ทั้งพาหะ ทั้งดาว

ใช่ค่ะ เดี๋ยวนี้ตรอจพบเจอในกลุ่มอายุ20+ค่ะ แต่ผลเสี่ยงก็ไม่ได้ยืนยันว่าจะเป็น คือ1ในนั้น

บ้านนี้พึ่งไปตรวจวันที่4ที่ผ่านมายังไม่ทราบผลเลยค่ะ

ขอให้ผลออกมาดีนะคะ🥰

ทางนี้ก้รอลุ้นผลตรวจเช่นกันค่ะ ใจเต้นตุบๆอยู่

ขอให้ผลออกมาดีนะคะ✌️🥰