8 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นจ้าเข้าพอไตรมาสที่3รุ้สึกเบื่ออาหารพยายามกินเป็นมื้อเล็กๆกินบ่อยๆบ้านนี้ชอบทานผลไม้ค่ะโดยเฉพาะกล้วยน้ำว้ากินทีละ4ลูก😅😅กินพร้อมกับนมก็พออยู่ท้อง

ทำไมเรากินเก่งขึ้น 😁😁 กินเยอะจนท้องตึงเลย แต่เราเน้นกินหลากหลายอย่างนะคะ อายุครรภ์ใกล้คลอดแล้ว แม่กินอะไรได้ก็กินเลยค่า อันไหนอยากกินกินเลย

เหมือนกันเรยค่ะ ช่วงไตรมาส3 รู้สึกกินอะไรได้น้อยลง กลัวลูกน้ำหนักไม่ตามเกณฑ์ มากๆเรย เพราะช่วงนี้แม่บ้านนี้รู้สึกท้องอืดบ่อยมากๆเรยค่ะ

เหมือนกันเลยคะ พอเริ่มเข้าไตรมาสที่3 เริ่มไม่อยากกินข้าวรู้สึกเบื่อเลยคะ ตอนนี้ก็ 35+6 ล่ะ เบื่อมาก

กินให้ครบมื้อ ไม่ต้องเน้นปริมาณแต่เน้นสารอาหารก็พอค่ะแม่ ครบห้าหมู่ได้ยิ่งดีเลย

บ้านนี้ก็เป็นค่ะข้าวทัพพีเดียวยังกินไม่หมดเลยค่ะแมแค่34w2dเองค่ะเบื่ออาหารค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ กินได้น้อยมาก นิดเดียวอิ่ม เบื่ออาหารด้วยค่ะ

Super Mum

✌️✌️