8 ตอบกลับ

ลูกแพ้อะไรหรือเปล่าคะ ลูกทานนมแม่หรือนมผง ถ้าลูกทานนมแม่คุณแม่ลองสังเกตตัวเองว่าทานอะไรแล้วลูกกินนมแล้วมีผื่นขึ้นแบบนี้ แต่ถ้าลูกกินนมผงแล้วแพ้ควรเปลี่ยนนมค่ะ ไม่ทราบว่าคุณแม่อายุเท่าไหร่แล้ว ถ้าอายุ 6 เดือนขึ้นไปอาจจะแพ้อาหารนะคะลองหยุดอาหารที่คิดว่าลูกแพ้สักระยะหนึ่งแล้วหลีกเลี่ยง ป้อน อาหารที่เขาไม่แพ้ดีกว่า หรือไม่ถ้าทำตามที่บอกไปแล้วไม่ได้ผล ให้รีบปรึก ษาแพทย์ปรึกษาหมอเด็กเลยค่ะอย่าปล่อยไว้นาน

ลูกชายก็เป็นอยู่ตอนนี้ค่ะ หมอบอกน้องเป็นผดร้อน ให้ใช้น้ำอุ่นเช็ดทำความสะอาด แต่แม่ซื้อครีม Fae&Mae มาลองใช้อยู่ค่ะ ไม่แน่ใจว่าจะหายไหม

แนะนำไปซื้อนะค่ะ ครีมของบีเแพนเธน แบบทาผืนแดง ราคาถูกที่สุดและ 400 กว่าบาทได้นะค่ะ ทา 2 ถึง 3 วันก็หายค่ะ

ปรึกษาษาหมอก่อนเรยค่ะ ลูกเปนเหมือนกันแต่เล็กกว่านี้ ขึ้นเต็มหน้าเลย ผ่านไป 1อาทิตย์ก็หายไปเอง

บ้านนี้ก็เป็นจ้ะ ใช้ออยกับครีมทาผิวเด็กของจอนสันต์ สองสามวันยุบเลยค่ะ

ปรึกษาแพทย์ก่อนค่ะ อย่าเพิ่งใช้ยา ควรได้รับคำแนะนำจากแพทย์ก่อนค่ะ

หลอดแบบนี้นะค่ะ เพราะเค้ามี 2 แบบนะ แก้ผื่นคัน กับแพ้ผ้าอ้อมนะค่ะ

VIP Member

ใช้บีแพนเธนค่ะ ร้านขายยามีขาย