18 ตอบกลับ

https://th.theasianparent.com/small-belly-pregnancy/web-view?push=post&utm_source=moengage&utm_medium=push_notifications&utm_campaign=TH-|-CNT-|-MOE-PUSH-|-NSN-|-Article-|-small-belly-pregnancy-|-Tri2-|-ACTINACT-|-06/03/2023-|-2100&utm_content=banner จะกังวลกับขนาดท้องทำไมคะในเมื่อเด็กในท้องแข็งแรงดี หรือชอบท้องใหญ่เวลาเดินทีอุ้ยอ้าย ว่างๆลองกดเข้าอ่านลิ้งที่แปะไว้ให้นะคะ จะได้เลิกกังวล

ของหนูท้องเล็กเหมือนกันค่ะ เรื่องน้ำหนักไม่ค่อยกังวลเท่าเพราะเขาเจริญเติบโตข้างนอกได้ ที่กังวลคือเขาจะแข็งแรงไม เหมือนคนแรกน้ำหนักเขา2300แต่เขาแข็งแรกดีค่ะ 🥰😁

ใช่ๆเหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้6เดือนแล้วท้องเล็กเหมือนกันค่ะ น้ำหนักแม่ไม่ขึ้นเลยเท่าเดิมตลอดแต่คุณหมอซาวด์ดูให้ยังดีทีน้ำหนักน้องยังโอเคดีตามเกณฑ์ค่ะ

บ้านนี้ยังไม่ทราบน้ำหนักเด็กน้อยเลยค่ะน้ำหนักแม่เองเท่าเดิมเหมือนกันค่ะ

6เดือนเหมือนกันเลยแม่ไม่ต้องกังวลนะท้องเล็กเหมือนกันแต่น้ำหนักแม่ขึ้นมา11โลแล้วแต่ท้องเล็กแม่ก็ไม่บวมไม่รู้น้ำหนักมาจากไหน🤣🥰

คุณแม่ลองกินนมแพะดูนะคะจะลงลูกดีมาก

แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ถึงท้องจะเล็ก ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็โอเคค่ะแม่ ท้องเล็กไม่ได้ฟันธงว่าเด็กในท้องจะตัวเล็กนะคะแม่

นม ไข่ ยาบำรุงที่หมอให้ปกติค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะบ้านนี้23วีค5วันท้อง2สองท้องเล็กมากเลยค่ะ น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ น้ำหนักแม่ขึ้นมา3โลเอง กังวลเหมือนกันค่ะ

แม่ท้อง2แล้ว แต่หนูทัองแรกไม่มีประสบการณ์อะไรเลย555เครียดกว่า

บ้านนี้25+5 เริ่มใหญ่แล้วค่ะ แต่ท้องเล็กหรือใหญ่แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ แค่เบบี๋ในท้องแข็งแรงน้ำหนักตามเกณฑ์ก็พอค่ะ

6 เดือนเหมือนกันคะ ท้องใหญ่มากแล้ว น้ำหนักแม่ไม่ค่อยขึ้น น้ำหนักเจ้าตัวเล็กเกินเกณฑ์คะ ถามหมอตอนซาวด์ 😂

บ้านนี้ก็ท้องเล็กจ้า ท้องสองแล้ว แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์เลยเลิกกังวลจ้า☺️✌️

บ้านนี้ 24w นน ขึ้นมา 4 โล แขนขาไม่ออก ออกแต่ท้อง นน.น้องปกติค่ะ ตามเกณฑ์

ขอบคุณนะค่ะ