6 ตอบกลับ

บ้านนี้หลับยาวเองเลิกมื้อดึกเองตอน4เดือนกว่าๆค่ะ ตอนนี้6เดือนกว่ากำลังจะ7เดือนนอนยาวตั้งแต่2ทุ่มถึง7โมงเช้า ไม่ตื่นกินมื้อดึกค่ะให้กินข้าวมื้อเย็น อัดนมรอบก่อนนอนเยอะหน่อยค่ะ แต่ถ้าแม่จะฝึกก็ฝึกได้ค่ะถ้าไม่ฝึกก็อดทนรอจนกว่าเขาจะเลิกเอง

แม่บ้านนี้ก็ได้นอนแปบเดียว ตื่นมาดูลูกทุกชั่วโมง เวลาร้องอย่าให้ลูกกินนมบ่อยนะคะ เขาจะติดเต้าตอนกลางคืน ห่มผ้านวมที่ระบายอากาศ

บ้านนี้ก้เป้นนะคะ สงสัยฟันจะขึ้นค้ะ ขอกินนมบ่อยมาก อยากจะฝึกลูกนอนยาวเหมือนกันค่ะ เเต่แม่รุ้สึกว่าให้เป้นช่วงของเค้าดีกว่า

น้องยังเล็กอยู่ค่ะ เดี๋ยวพอเริ่มกินข้าวแล้ว น้องจะหลับนานกว่านี้ค่ะ

ทำใจค่ะ เคยเอาเขานอนยังไงก้ให้นอนเวลานั้น เดี๋ยวก้ดีขึ้น

ฟันจะขึ้นหรือเปล่าคะ เจ็บเหงือกเลยงอแง