9 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เปนค่ะผลสุดท้ายหาหมอช่วยแนะนำการปลุกค่ะ บ้านนี้เราบอกหมอว่าซึมนอนอย่างเดียวไม่ตื่นขึ้นมากินนมผลสุดท้ายนอนโรงบาลแต่น้องก็ปกติดี แต่มีพยาบาลแนะนำเรื่องในการปลุกกินนมค่ะ

ปลุกได้คะ ตอนที่เราคลอดลูกใหม่ๆ ลูกก็แบบนี้คะ พยาบาลมาช่วยปลุกเค้าบีบๆขาให้รู้สึกตัวแล้วก็บีบนวดตอนให้นมด้วยคะ แต่ไม่แรงมากนะคะเอาพอรู้สึกตัวอะคะ

ลูกคลอดใหม่ๆจะหลับยาว คุณแม่ต้องปลุกกินนมทุก2-3ชั่วโมงนะคะ เดี๋ยวครบ7วันต้องเจาะตัวเหลืองแล้วนะ

VIP Member

ช่วงแรกๆจะปลุกยากนิดนึงแต่ก็ต้องปลุกมากินให้ได้ค่า

ลองเอาผ้าชุบน้ำมาเช็ดมือเช็ดเท้าลองดูนะคะ

ปลุกค่า แต่บ้านนี้ลูกปลุกทุก 3 ชม. 😪

ต้องปลุกคะ รึไม่ถ้าน้องไม่ตื่นก็ลองเอาหัวนมใส่ปากน้องเเล้วให้น้ำนมไหลใส่ปากน้อง

ต้องปลุกตื่นมากินนมทุก2-3ชม.นะคะแม่ไม่งั้นเดี๋ยวน้องตัวเหลืองค่ะ😂😂😂

ต้องปลุกทุก2-3ชม. มากินนมนะครับ ไม่ตื่นก็ต้องทำให้ตื่นครับ