279 ตอบกลับ

Super Mum

ถ้าวันไหนที่ลูกโตพอจะเข้าใจ หม่าม๊าจะบอกลูกว่า โตไปไม่ต้องกดดันตัวเองนะลูก ไม่ว่าจะเรื่องอะไรก็ตาม จงมั่นใจในตัวเอง ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ทำในสิ่งที่ตัวเองชอบบนพื้นฐานของความถูกต้อง และควรทำ หม่าม๊าจะคอยอยู่ข้างๆเป็นเพื่อนลูกคนนึง รักลูกมากนะคะ น้องฟาร์ริน

หนูเกิดมาจากสิ่งเล็กที่สุดและเติมโตในท้องแม่จนมีแขนมีขามีลูกตาจนครบทุกอย่างแล้วทุกๆเดือนแม่ต้องไปหาหมอเพื่อซาวท้องว่าดูหนูเป็นยังไงบ้างแข็งแรงดีไหมแม่ตื่นเต้นทุกๆๆครั้งที่ลูกพัฒนาการดีเติมโตและแข็งแรงสิ่งมหัศจรรย์ที่เรียกว่าเจ้าเม็ดถั่วเขียวของแม่

VIP Member

♥️👶🏻♥️สิ่งที่อยากจะบอกลูกสาวของแม่ก็คือ อดทนและสู้ไปกับแม่นะลูก แม่ต้องมาหนูมาทำงาน มาเสี่ยงCovid-19 เจอกันคนไข้แต่ละประเภทในแต่ละวันไม่ซ้ำกันเลย อดทนกับแม่ไปนานๆจนคลอดออกมาเลยน้าเด็กน้อยของแม่ ถึงลูกจะเป็นท้องที่2ของแม่แต่ลูกคือลูกคนแรกของแม่นะจ๊ะ ♥️👶🏻♥️

VIP Member

แม่อยากบอกว่าแม่รักหนูที่สุด หนูคือทุกสิ่งทุกอย่างของแม่ หนูคือกำลังใจและความสุขของแม่ รอยยิ้มของหนูทำให้แม่มีพลังสู้ต่อไปเพื่อหนู มือน้อยๆของลูกที่กอดแม่ทุกๆวันมันอบอุ่น แม่รักลูกมากๆนะอยากให้หนูโตมาแข็งแกร่งแข็งแรงแม่อยู่ข้างๆหนูเสมอ💕💕 #TAPppTH #TAPContestTH

แม่อยากบอกหนูว่า หนูทำให้แม่มีความอดทนมากยิ่งขึ้น ทำให้แม่สู้ต่อไปได้ เพราะหนูคือสิ่งเติมเต็มกำลังใจของแม่ ทำให้แม่ยอมรับกับสิ่งที่อยู่ตรงหน้า ทำให้แม่เปลี่ยนแปลง ในทางที่ดี ทำให้คนๆหนึ่งมีชีวิตที่ดีมาก ขอบคุณลูก ที่คอยกอด คอยอ้อน คอยส่งกำลังใจ

แม่รักลูกนะ ถึงแม่จะไม่ใช่แม่ที่ดีที่สุด แต่แม่จะดูแลหนูให้ดีที่สุด โตมาหนูไม่ต้องทำอะไรเพื่อแม่ทุกอย่าง ขอแค่หนูเอาตัวรอดในชีวิตให้ผ่านพ้นไปได้จนถึงฝั่ง แม่ก็มีความสุขแล้ว แม่จะคอยซัพพอร์ต และคอยผลักดันให้หนูประสบความสำเร็จให้ได้เลยนะ😚😊

Super Mum

ลูกจ๋า อยากบอกหนูว่า แม่ดีใจนะคะที่ลูกทั้งสองได้เกิดมาเป็นลูกของแม่ ขอให้ลูกทั้งสองรักกันให้มากๆ มีอะไรก็ช่วยเหลือแบ่งปันกัน ดูแลซึ่งกันและกัน เป็นเด็กดี เชื่อฟังป๊ากับแม่ มีสุขภาพแข็งแรง และเป็นคนดีของสังคมนะคะ แม่รักลูกทั้งสองมากๆ นะคะ❤❤

VIP Member

ลูกจ๋า​ อยากบอกหนูว่า​ หนูคือของขวัญที่ดีที่สุดในชีวิตแม่เลยนะ​ ทำให้แม่อยากเป็นคนที่ดีขึ้นเพื่อหนู​ ทำให้แม่เข้มแข็งขึ้น​ เพื่อจะปกป้องหนูจากอันตราย​ แม่จะเป็นโลกทั้งใบของหนูครับผม​ แม่รักน้องต้นกล้านะครับ​ ออกมาเจอกันเร็วๆนะ​ ❤️❤️

พ่อกับแม่จะอยู่เคียงข้างลูกเสมอ ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น ... ขอให้ลูกรับรู้เอาไว้ ว่าพ่อกับแม่รักลูก และสิ่งที่พ่อกับแม่หวังจากลูกคือ ขอให้ลูกเป็นคนดีของสังคม ไม่เอาเปรียบใคร มีน้ำใจ มีเมตตาต่อเพื่อนร่วมโลก ก็ถือว่าดีที่สุดแล้ว 🥰🥰

ลูกจ๋า อยากบอกหนูว่า หนูคือดวงใจของแม่ คือทุกสิ่งทุกอย่างของแม่ เพราะหนูที่ทำให้แม่มีความอดทนที่จะต่อสู้กับอุปสรรคต่างๆที่เข้ามาในชีวิต เพราะหนู ที่ทำให้แม่ยิ้มและก้าวผ่านได้ในแต่ละวัน แม่รักหนูนะคะ รักมากกว่าชีวิตของแม่ ☺️