16 Các câu trả lời

Super Mum

b nên chọn nôi tốt hơn võng á. bé mình nằm võng quen đặt xuống giuong là thức k ngủ rất cực mà cong cột sống bé nữa. zi là mình tập sang nằm nôi( nằm nôi k sợ cong cột sống với bé khỏi té nữa)khi đó bé mới bắt đầu nằm giường lại ngủ á b.nên nếu được đừng nằm võng b.

cảm ơn b nhé.

Tốt nhất đừng cho nằm võng. Bé mới sinh ko biết cái võng là gì, nên đừng nghe ai nói là nó đòi võng, nó thích võng. Mom tập bé ngủ giường, tập cho bé tự ngủ nhé. Chúc bé ngủ ngoan, mẹ được nghỉ ngơi nhiều nhé

Super Mum

nếu bé k khó k đòi thì tốt nhất là k nên nằm nha mom con mình khó nằm võng ngủ cũng phải có võng mới ngủ,,khi nào ngủ mới bế vào giường đi đâu buồn ngủ k có võng là khóc

v hả m. cảm ơn m

TapFluencer

ko nên nằm võng nhé, hư xương con hết với cả tập thói hư cho con đó, sau ko đưa võng là ko ngủ đâu. Có mấy mom lên hỏi cai võng đấy

mấy bà ngày xưa toàn nuôi con kiểu đưa võng mà, bởi thả nó ra nó đâu tự ngủ đâu. Toàn phải đèo nó trc ngực hay địu nó sau lưng nó mới ngủ í. Vì khi làm việc cơ thể ng mẹ sẽ rung lắc chuyển động nên bé tưởng đang đưa võng, tưởng ru nôi đòng đưa nên nó mới ngủ. Còn thả ra là nó dậy. Thế nên việc đưa võng cho con ngủ thời giờ ko hợp nữa. Sau này thành thói hư mom ạ. Ko đưa nó ko ngủ😌

Ra tháng là mình cho nằm rọi.nếu cho nằm võng m nhớ mua thêm nôi cho bé nằm nhe để k bi ảnh hưởng tới cột sống

TapFluencer

nằm giường vẫn tốt hơn m,cho nằm võng là một thói quen khó bỏ, đi đâu k có võng là k chịu đâu

cảm ơn m nhé

Super Mum

mình k bít bé nghiện võng là sao chứ con mình vẫn ngủ võng nhưng dc 1y lại tự nhiên bỏ k chịu nằm

TapFluencer

m kh cho nằm, ông nội suốt ngày bắt nằm võng mình cự lại luôn, m tập nằm giường cho quen

VIP Member

nếu đc thì không nên cho nằm võng m ạ, nằm giường tốt hơn

https://bit.ly/3f0QKYt Mẹ đọc bài này thử chưa? ^^